สวัสดีครับ macmuemai จริงๆ

Zernchannel's picture
56
Macbookpro 2011 2.3 Basicเริ่มแรก! ตกใจ-1

ชื่อ : Zern
คติประจำตัว : อย่าอ้อนขอจงไขว้คว้ามา ไม่งั้นไม่มีทางสำเร็จ (เช่นmacตัวนี้ อิ อิ แบร่.. )
หน้้าที่การงาน : ทำบ้าง เรียนบ้าง ว่างบ้าง สงสัย?
เริ่มใช้แมคได้ยังไง : อยากได้Notebookของตัวเองสักเครื่อง (ใช้แต่PC เจอแต่ไวรัส โกรธ )
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : Google อ่ะ แน่นอน
สิ่งที่อยากจะบอก.. : ยินดีที่ได้รู้จักครับ และก็ขอบคุณที่ช่วยตอบปัญหาผมทุกข้อ ก่อนหน้านี้ครับ ขอบคุณที่มีเวปนี้ที่เป็นส่วนให้ช่วยตัดสินใจ ให้ง่ายขึ้นอย่างมากครับ ขอบคุณจริงๆครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

Adariw's picture
269
ยินดีต้อนรับค่าาา

Hope u Enjoy with Mac na ka ยิ้ม

prolang's picture
116
ยินดีครับ

Welcome มีความสุข

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครัับ :)

ยินดีด้วยกับเครื่องใหม่นะครับ ^o^ / ~

Nu-eMMa's picture
1837
ู^-^

ยินดีต้อนรับค่ะ

56
คร๊าบผม

ขอบคุณครับ
พึ่งได้Mac มานอนกอด เมื่อคืนนี้ครับ มีความสุข เดินหาเดินถามตั้งหลายที่ มาได้ของที่ โชน -ชั้น 3 The mall Korat นะครับ ที่ istudio ชั้นล่างต้องรออีก ตั้ง 7 วัน อยากบอกชาวโคราชไว้ครับผม ไม่ต้องรอ ของมีครบทุกรุ่น (เค้าบอกไว้ครับ) แบร่..

ว่าแต่มีข้อสงสัยระหว่างเล่นแล้วครับว่า จะทำให้หน้าเวป มันกว้างเต็มจอ ชิดขอบจอเลย ต้องทำอย่างไร ครับ สงสัย? สงสัย?

minemind's picture
3876
ลากตรงมุมขวบล่าง

ลากตรงมุมขวบล่าง ขยายเอาเองครับ

Nu-eMMa's picture
1837
^-^

ไม่ได้กลับบ้านนาน เลยไม่ได้เข้าไปดูว่าที่นั้นของเยอะแค่ไหน... ^-^ คงจะเยอะน่าดู มีครบทุกรุ่น

ขยายหน้าจอเว็บ เองนะค่ะ เดี้ยวมันจะจำค่า ล่าสุดไว้ครั้งต่อไปก้อจะใหญ่เองจ้ะ

56
ขอบคุณครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ต่อไปก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ยิ้ม