Disc1,2,3 ไม่อ่าน 4,5 อ่านคับ ผมควรทำไงดีคับ

Nawinz's picture
16
พอดีไปซื้อแผ่น BFD2 Acoustic ที่พันทิพธ์ประตูนํ้าอ่ะคคับ
ผมควรทำไงดีอ่า

1 ขอเขาเปลี่ยนแผ่น แต่เขาจะให้หรือป่าว ถ้าเปลี่ยนมาแล้วไม่ได้อีกล่ะ ฮือๆ
2 ทำเปน iso ใน pc ลองแล้ว ก็เหมือนเดิม คือ ไม่ได้คับ ได้แค่4,5
เออใช่แต่ใน pc มันกลับอ่านได้คับ งงๆ
3 ลากลงเครื่อง แล้วย้ายมาแม็ค ก็ ไม่ได้อยู่ดี เฮ้อ
4 ทำเปน .rar ออกจากแผ่นสะเลย พอแตกมากด install มันก็นิ่งซะงั้น

สรุปแล้วผมควรทำไงดีอ๊าาา แงงงงง
ไม่อยากซื้อแผ่นใหม่อ่ะ มันแผงง

AttachmentSize
Screen_shot_2011-03-21_at_9.56.51_PM.png115.25 KB
Screen_shot_2011-03-21_at_10.14.23_PM.png77.58 KB
16
:(

ซอยค่อยแนนนน

ikok's picture
10285
เป็นแผ่นลิขสิทธ์หรือเปล่าครับ?

ถ้าใช่ ผมคิดว่ายังไงเขาก็ต้องให้เปลี่ยนครับ

แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ทำใจเอาไว้ล่วงหน้านะครับเพราะว่าอาจจะเปลี่ยนไม่ได้

16
thx

คือวิธ๊แรกดีที่สุดแล้วใช่ป่ะคับ ผมกะว่าไปพรุ่งนี้เลย
จะยกแมคไปด้วย กะลองตงนั้นเลย แล้วจะมาบอกคับ
ว่าเปนไงเผื่อนเปนอุทาหอน

ขอบคุนคับ

16
aaaa

ไปเปลี่ยนมาแล้วคับ ผมยกเครื่องไปด้วย
เปลี่ยนไปสองรอบ จนเขาไปหาร้านอื่นให้
เหอะๆ