เสียงปะหลาดตอนปิดเครื่อง??

youngrisk's picture
9
คือเวลาตอนที่ผมปิดเครื่องตามปกติ มันมีเสียงที่ตัวลำโพง เป็นเสียงในระยะสั้นๆเหมือนกับเราปิดสวิตไฟอะครับ
มันเป็นอะไรรึเปล่าครับผม??

9
มันเริ่มดัง

ดังยาวขึ้นแล้วครับ มันดังตืดดด ยาวขึ้น ทราบมั่ยครับว่าเกิดจากอะไรและควรแก้ไขอย่างรัยครับ (ซื้อมายังไม่ถึงเดือน)

แย่จังตอนนี้ยุต่างจังหวัด เข้ากรุงเทพกะจะไปเชคที่ศูนย์ซะหน่อยแล้ว

nickoe's picture
4320
เข้าศูนย์ครับ

ไม่ได้ยินกับหู ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

BALL@MSUmuzik's picture
28
คิดว่านะคับ

คุณ update software รึป่าวคับ อาจเป็นเสียงที่เราอัพเดทเกี่ยวกับระบบปฏิบัติการก็ได้ครับ ผมก็เคยได้ยินที่เครื่องผม ก็ได้คำตอบมาอย่างนี้คับ เสียงดังตู๊ดตอนเปิดเครื่องใช้ไม๊ครับ

ประมาณนี้

9
อ๋อ

อ๋อ ไม่ใช่ครับมันเป็นเสียงตอนเราปิดเครื่องอะครับ
เสียงมันจะเหมือนตอนที่เราปิดลำโพงอะครับ ดังตุด.. อะครับเด๋วยังไงกลับกรุงเทพไปไปให้ร้านดูละ มีความสุข

BALL@MSUmuzik's picture
28
ต่อ

แตมันไม่ได้ดังทุกครั้งนะครับ

Continental.max@gmail.com's picture
130
ของผมก็มีเสียงตอนเปิดเครื่อง

ของผมก็มีเสียงตอนเปิดเครื่อง อยู่ใกล้ๆกับ Superdrive ไม่รู้ว่าใช่เสียงฮาร์ดดิสหรือป่าว มันจะดังสักแป๊ปนึงก่อนที่เสียง Startup จะดังขึ้นครับ

แต่ของผมไม่ใช่เสียงตุด...เหมือนเพิ่ม-ลดเสียงแน่