ถ้าจะ format แค่ Mac แต่ยังเอา BootCamp ไว้ได้ไหมครับ

aeroroach's picture
47
พอดีผมก็ค้นหากระทู้เก่าๆเกี่ยวกับการ format มีแต่คนบอกขั้นตอนว่าให้ไปลบ drive boot camp ออกก่อน
แต่ทางฝั่ง Boot Camp (windows) ผมก็ลงโปรแกรมและ update ไว้แล้วพอสมควร ขี้เกียจจะมารอโหลด ใหม่หมดอะคับ หลอน

ถ้าผมสั่ง format แค่ drive ที่ลง mac จะได้ไหม แล้วลง mac ใหม่่
จะยังสามารถเข้าใช้งานฝั่ง windows ที่ค้างไว้ไม่ได้ format ได้ไหมครับ สงสัย?

minemind's picture
3876
ปกติผมลบทุกอันนะ

ทำได้ครับ

แต่ไหนๆจะ format แล้วน่าจะตั้งต้น ตั้งแต่ลง OSX แล้วค่อย แบ่ง partition bootcamp อีกที น่าจะดีที่สุดนะครับ

aeroroach's picture
47
อืมจะว่าไปก็จริงครับ

แสดงว่าทำได้ แต่ผมก็ format ทั้ง drive ไปแล้วแหะๆ นั่งรอกันยาวๆ