ถามเกี่ยวกับจอ ของ MBP อ่ะครับ

zkieal's picture
8
พอดีว่าวันนี้ไปซื้อฟิล์มมาจะติดหน้าจออ่ะครับ
และเหลือบไปเห็นด้านขวาของจอมันแบบเป็นเหมือนมีเส้นๆนึงติดอยู่
ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นฝุ่น แต่ทว่า เช็ดไงก็เช็ดไม่ออก เอาอะไรมาถูก็ไม่ออก
พอตัดสินใจเอานิ้วไปลูบๆคลำๆก็ไม่ใช่รอยโดยกระแทกกระเทาะหรืออะไรเลยอ่ะครับ
เลยไม่รู้จะเอามันออกยังไง พอรู้ว่ามี จะใช้คอมทีไรก็เหมือนโรคจิตทุกที
ต้องมองต้องให้รู้ให้เห็นให้ได้ (จะเห็นชัดมากๆเวลาปิดคอมหรือ sleepจออ่ะครับ)

เลยอยากรู้ว่ามันมีทางที่ฝุ่นจะเข้าไปได้ด้วยหรอครับ ในจอเนี่ย
กับวิธีทางแก้อ่ะครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
พอดีเพิ่งซื้อมาได้อาทิตย์เดียวเอง T^T

Epsilon's picture
169
มีรูปให้ดูมั้ยคร๊าบ

ขอดูรูปหน่อยย เพื่อนๆ พี่ๆ จะได้ช่วยกันดูให้คับ

zkieal's picture
8
ไม่รู้จะถ่ายให้ดูยังไงอ่ะครับ

ไม่รู้จะถ่ายให้ดูยังไงอ่ะครับ พอปิดเครื่องจะถ่ายเหมือนถ่ายตัวเองเลย จ่อกล้องไปเห็นแต่ตัวเองกำลังส่องกล้องอยู่!!!! เลยไ่ม่รู้จะเอารูปมาให้ลงยังไง ขอโทษด้วยนะคร๊าบบ

แต่มันเป็นฝุ่นติดอยู่ด้านในจออ่ะครับ และพอดีว่า หาข้อมูลอยู่ดีๆ เจอลิงค์นี้ครับ มีสิ่งแปลกปลอมติดเข้าไปเหมือนกันเลย พออ่านเสร็จเลยต้องเข้าสู่โหมดทำใจเองและล่ะครับ เพราะหลายท่านมีฝุ่นติดอยู่ในจอเหมือนๆกันเลย

http://freemac.net/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=32591&start=...

แต่ยังไงแล้วก็ ขอบคุณมากนะครับ มีความสุข

BEAR_Pink's picture
234
มันอยู่ตรงไหนหรอคะ

มันอยู่ตรงไหนหรอคะ
ตกใจ-1
ของเราไม่มีอะ

minemind's picture
3876
ไม่มีน่ะ ดีแล้วจ้ะ

ไม่มีน่ะ ดีแล้วจ้ะ