เจอปัญหา online facebook chat ใน Adium ไม่ได้ครับ

iRABBIZY's picture
13
ไม่แน่เหมือนกันว่าเพราะอะไรเพื่อนช่วยแนะนำหน่อยครับ -v[86i8iy[[

ikok's picture
10285
เลิกหวังดีกว่าครับ

ขนาดบนเว็บเขาเองยังติด ๆ ดับ ๆ เลยครับ และ เทคโนโลยีด้านใต้ fb chat นี้เปลี่ยนตลอด adium ตาม update ไม่ทันแน่ ๆ ครับ

ichi's picture
60
online ผ่าน iChat

online ผ่าน iChat ก็ใช้ได้ปกตินะครับ จะมีหลุดบ้างบางครั้ง

minemind's picture
3876
ลอง search ดูฮะ

ผมเคยเห็นเเว๊บๆว่า บน Mac App Store เค้ามี app facebook มาลงแล้ว

มีตัวฟรี และตัวเสียตัง

ตัวฟรีก็ตัด feature ออกไปครับ แต่ใช้งานได้ดี interface เหมือน app facebook บน iPhone

ikok's picture
10285
ผมลองหาดูแล้วเหมือนกันครับ

เจอตัวนี้
FaceBox Pro

เจอคอมเม้นท์แรกบอกเอาไว้ว่าแบบนี้ครับ

i don't think the chat work

สรุปคือ chat อาจจะใช้ได้บ้างไม่ได้บ้างนะครับ เพราะตัว service ต้นทางยังติด ๆ ดับ ๆ ตรงนี้ผมคิดว่ามันเลยทำให้ app หรือโปรแกรมอื่นที่จะเอาข้อมูลต้นทางตรงนี้ไปใช้ เจออาการเดียวกันคือติด ๆ ดับ ๆ ด้วยครับ

iRABBIZY's picture
13
ขอบคุณครับบ

ของผม เคยลองพยายามออนดู มันไม่ติดซะที แต่ของเพื่อนเค้าไม่ได้กดอัพเดท
ก็ยังสามารถออนได้...

Hangover's picture
56
คุยกันทางอื่นได้มั้ยครับ ?

คุยกันทางอื่นได้มั้ยครับ ? ผมก็เป็นนะจนหนีไปใช้อันอื่น