MacKeeper คืออะไร ?

ford's picture
16
พอดีผมไป เซิจเจอมาครับ MacKeeper ไม่ทราบว่ามันมีไว้ทำอะไรรู้สึกเหมือนเป็นโปรแกรมสแกนไวรัสแต่ก็ไม่แน่ใจเลยมาสอบถามผู้รู้ครับ

nickoe's picture
4320
อืม

เท่าที่อ่านมันเป็นมั้ง anti-virus
แล้วก็มีความสามรถของ utilites ต่างๆด้วย
สามารถ ตั้งเวลาการทำงาน ลบไฟล์ขยะออก
ที่แน่สุดๆคือ มันสามารถ track เครื่อง mac
ของเราได้ เวลาโดนขโมย(ไม่แน่ใจว่าทำงานยังไง)

keep_kim's picture
379
ผมรู้แต่ผมเซ็งคับ !

เพราะว่าตัวโปรแกรมเหมือนจะเป็นกึ่ง Freeware คือโหลดไปใช้ได้เลย แต่ที่ผมได้รับคือ การสแกนไวรัสและไฟล์ขยะที่ไม่สามารถกำจัดออกไปได้ บอกว่าคุณต้องจ่ายเงินเพื่อใช้โปรแกรม พูดกันง่าย ๆ ก็คือ ถ้าไม่จ่ายเงินก็ใช้ไม่ได้อ่ะคับ

ผมไม่รู้ว่าเพราะเป็นผมด้วยรึปล่าวถึงได้เซ็ง รู้สึกเหมือนเขียนว่าลองใช้ดู แต่ใช้แบบทดลองยังไม่ได้เลยคับ เศร้า
( ไม่ก็เพราะผมอ่านลวก ๆ เอง แห่ะ ๆ 1 )

nickoe's picture
4320
เอ่อ

มันไม่ใช่ freeware ตั้งแต่ต้นแล้วครับ
ที่ให้โหลดไปใช้ได้มันแค่เป็น 15 days trial
ทดลองใช้เท่านั้นเองครับ

ford's picture
16
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ