Sync เพลง ไม่ Sync App

minemind's picture
3876
หลายๆคน คงเคยสงสัยว่า "ถ้าเราไปลง App จากที่ร้านหรือบ้านเพื่อนแล้ว ถ้ากลับมา Sync ที่บ้าน App นั้นจะหายไปเพราะไม่ได้ Authorise ID บนเครื่องนั้นไว้ แล้วต้องทำยังไงถึงจะ Sync ข้อมูลอย่างอื่นได้ โดยที่ไม่ต้องยุ่งเกี่ยวกับ App หรือ Sync โดยที่ App นั้นไม่หายไป"

เครื่องผม Sync App และ Music และ info อยู่นะครับตอนนี้
ขั้นตอนคือ

1.ใน tab App ให้เรา Check Box ตรงคำว่า "Sync Apps" ออกไป

กดที่รูปเพื่อดูรูปภาพขนาดใหญ่

2.จะมีหน้าต่างข้อความมาถามยืนยันว่า เราต้องการยกเลิกการ Sync App หรือไม่ ให้เลือกที่ Don't Sync App Now

3.กด Apply ครับ จากนั้นเค้าจะ บังคับให้เรา Sync ให้สังเกตที่สถานะด้านบน

4.ข้างหลอด แสดงสถานะ จะมี icon รูป "กากบาท" อยู่เล็กๆที่มุม ให้เรากด เพื่อ cancel การ Sync ครับ

5.เมื่อ cancel ไปแล้วก็ Sync ได้ตามปกติครับ โดยที่จะผ่านขั้นตอนการ Sync Apps ไป

จุดสังเกต ถ้าเรากด cancel ไม่ทัน เค้าจะ remove Apps ทั้งหมดออกครับ แต่เราก็ยังสามารถกด cancel ได้ในระหว่างที่ app บางส่วนกำลังถูก remove

และเมื่อ Sync ในเวลาต่อมา ดูที่ Step ของสถานนะ จะมีขั้นตอน(ตัวเลข) ที่น้อยลง