โปรแกรม Mercury Messenger

mafia041's picture
45
ผมใช้โปรแกรม Mercury Messenger แต่รู้สึกภาษาไทยมันจะเพี้ยนๆ ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นรึเปล่าครับ

ikok's picture
10285
ตัวนี้ผมไม่เคยใช้นะครับ

ลอง adium ดูนะครับ ผมเขียนวิธีใช้งานเอาไว้บ้างแล้ว และภาษาไทยก็ค่อนช้างเป็นปรกตินะครับ =) 

ลองเข้าไปดูจากในนี้นะครับ
nickoe's picture
4320
ตอนยังใช้อยู่

มันมีเรื่องของ cursor ที่ไม่ตรงครับ 

แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นไงมั่งแล้ว
มีช่วงนึงที่มันหลุดบ่อยมากจยคนเลิกใช้ซะเกือบหมด ฮา
45
ลองแล้วครับ

ขอบคุณนะครับลองโหลดมาใช้ดูแล้วแต่มันใช้เว็ปแคมไม่ไ้ด้หรอครับ เลยลองอีกโปรแกรมนึงมาใช้ชื่อ amsn แต่เวลาเพื่อนส่งข้อความมันจะเด้งกลับไปบ่อยมาก เลยคุยกันไม่ค่อยรู้เรื่องเลย เฮ้อออ แย่จัง

nickoe's picture
4320
ทั้งสองโปรแกรมที่ว่ามา

ทั้ง mercury และ amsn หลุดและเด้งกลับบ่อยครับ 

แต่เล่น webcam ได้ แต่ช้ามากครับ แล้วก็ค้างด้วยครับ 
ถ้าจะเล่น webcam จริงๆคงต้องใช้ skype ไม่ก็ ichat ครับ
ประเด็นคือไม่ค่อยมีใครเล่นกันนี่สิ ฮา......
10285
เรื่อง webcam

มี 2 ทางเลือกครับ คือ skype กับ iChat 

ส่วนถ้าจะเอาคุยปรกติธรรมดาแล้วปัญหาไม่ค่อยมี ใช้ Adium เลยครับ =)
10285
เอ..

หรือว่าจะเป็น camfrog ?

แบร่..

45
ลองแล้วครับ

ช่วงนี้เลยนอนดึกบ่อยหน่อย แบร่..

10285
- -

ระวังเสียสุขภาพนะครับ ยิ้มปากกว้าง

chansonjai's picture
21
adium

โปรแกรม adium สามารถใช้ webcam ได้หรือป่าวครับ

10285
adium ใช้กล้องไม่ได้ครับ

adium ใช้กล้องไม่ได้ครับ