สาเหตุเกิดจากไม่ยอมวางขาย iPad2 ที่ญี่ปุ่นพร้อมอเมริกา

rsakchai's picture
396
เบื้อหลังแผ่นดินไหวในญี่ปุ่น........เกิดจากการไม่ยอมวางขาย iPad2 ที่ญี่ปุ่นพร้อมอเมริกา วันนี้ก็เลยเขย่าเปลือกโลกเป็นการประท้วง Steve Jobs........แล้วทำไมต้องทำให้คนของตัวเองเดือดร้อนด้วยหละนิ(ขำ....ขำ....แก้เซ็งครับพี่น้อง....อย่าคิดมาก) อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน

โกลาหลกันพักใหญ่ครับสำหรับแผ่นดินไหวที่เกิดขึ้นในญี่ปุ่น.......ข่าวว่าสึนามิกวาดพื้นที่แถบชายฝั่งราบเป็นหน้ากลอง..........เข้าใจว่ามีอาจผู้เสียชีวิตจำนวนนึง.........ก็ภาวนาว่าอย่าให้เกิดการสูญเสียมากมายเหมือนอย่างบ้านเราเลย.......โดยเฉพาะคนไทยที่อยู่ในญี่ปุ่นซึ่งมีไม่น้อยกว่า 50,000 คน หลอน หลอน หลอน

sajiro's picture
1179
น่าสงสารนะครับ

ทอปอ่าน Timeline ใน Twitter นี่ข่าวพุ่งพรวดๆยังกะบั้งไฟ
แต่ก็ว่าล่ะครับ ประเทศนี้เค้าเชี่ยวชาญเรื่องนี้ ได้ข่าวว่าแผ่นดินไหว
1 นาที มีทีมกู้วิกฤตและ สองสามชม.ผ่านไป รถไฟก็เริ่มใช้ได้ เก่งมาก
ชื่นชมๆ ยิ้ม

God Bless The World ครับ

nickoe's picture
4320
ก็็

คิดเฉลี่ยแล้ว ญี่ปุ่นนี่มีแผ่นดินไหวอาทิตย์ละครั้งเลยมั้ง
ข้อมูลนี้ผมได้ยินมาตอนเรียน ม.ปลาย ซึ่งมันผ่านมานานมากแล้ว
ตอนนี้ไม่รู้เป็นไงมั่ง

Epsilon's picture
169
ขอให้

อย่าไม่มีใครเป็นอะไรมากครับ
อย่าเสียหายเยอะ สงสารคับ

leopard's picture
8
ยังมี aftershock

ยังมี aftershock อยู่เรื่อยๆและอาจมีสึนามิอีกน่ากลัวมากๆ