pang-10@hotmail.com's picture
5
พอดีผมพึ่งซื้อ Macbookpro ตัวใหม่ มาอ่าคับ i5

เป็นโน็ตบุ๊กเครื่องแรกของผม คับ ผมพอใช้เป็นและคับ

อยากให้พวกพี่ๆมาช่วยแนะนำโปรแกรมต่างๆ ที่ไว้ใช้งานได้ดี ๆ หน่อยอะคับ

และอยากทราบว่าโปรแกรม facetime คุยกะ iphone 4 ได้ไหม ทำยังไงอะคับ

ขอบคุณมากคับ

5
^^ ทำ facetime ได้แล้วคับ

แต่ขอพวกโปรแกรมที่น่าใช้สำหรับ เครื่อง macbookpro ในการทำงาน ด้วยคับ

ขอบคุณมาก

pippo's picture
2469
ถ้าเป็นของฟรี

ลองดูในห้อง Freeware OS X ใน mmm นี้นะครับ

http://macmuemai.com/forums/mac-os-x/freeware-os-x

5
ขอบคุณคับ

ขอบคุรมากครับพี่ มันโหลดนานเป็น ช.ม.เลยหรอ ครับ --

pippo's picture
2469
แล้ว...

อันไหนครับ ?
โหลดด้วย wireless หรือเปล่าครับ ?

5
คับโหลดด้วย Wifi ท่ีบ้านอ่าคับ ^0^

ตัว Adium แล้วโปรแกรมนี้ใช่โปรแกรมช่วยดาว์โหลดปะคับ Folx Downloader 1.0(ฟรีไหม 555)
แล้วโปรแกรม VirusBarrier Express ดีไหมอ่าคับ พอดีจะโหลดไว้กันไวรัส ก่อน อ่าคับ มีความสุข

minemind's picture
3876
มาบอกเฉยๆ

anti virus อาจจะไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่นะ บางตัวลงไปก็กินแรมดัวยครับ

5
อ่อคับ