Billysmiles's picture
3
Macbook Pro ยังอยู่ในประกัน แต่เกิด dead pixel เป็นเส้นสีแดง จากด้านบน ลงด้านล่าง 1 เส้น ผมควรไปเคลมที่ร้าน istudio หรือ ศูนย์ apple ครับ ใครทราบ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

3
dead pixel after one year

Macbook Pro ยังอยู่ในประกัน แต่เกิด dead pixel เป็นเส้นสีแดง จากด้านบน ลงด้านล่าง 1 เส้น ผมควรไปเคลมที่ร้าน istudio หรือ ศูนย์ apple ครับ ใครทราบ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

nickoe's picture
4320
ที่ไหนก็เหมือนกันครับ

ส่งซ่อมที่เดียวกัน

thapat's picture
13
เพิ่งเจอเรื่องคล้ายๆกัน

ส่ง istudio เสร็จ เค้าก็ส่งไปศูนย์ใหญ่ครับ ถ้า istudio งอแงเราก็ต้องเคลียกับศูนย์ใหญ่เองครับ

minemind's picture
3876
ที่ สยามน่ะ

ปกติผมจะเดินเข้าไปที่ mac center เองเลย เพราะมันอยู่ใกล้ๆกันนะ เพราะรู้สึกว่าใน istudio คนจะเยอะ ก็เลยไม่ค่อยชอบเข้าไป ยกเว้นถ้าจะไปเดินดูของ

3
ขอบคุณสำหรับ ทุกคำแนะนำครับ

ขอบคุณสำหรับ ทุกคำแนะนำครับ