ชาร์จ iPhone จากที่จุดบุหรี่ในรถ เครื่องจะมีปัญหามั๊ยครับ

sattrawut's picture
16
คือต้องเดินทางบ่อย แต่ยังไม่กล้าชาร์จ iPhone จากที่จุดบุหรี่ในรถน่ะครับ ไม่น่าไว้ใจ
แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว เลยอยากปรึกษาคนที่เคยใช้ประจำด้วยครับว่าเคยมีปัญหาอะไรบ้างหรือปล่าว

ขอบคุณมากครับ

nickoe's picture
4320
อืม

ที่ชาร์จ iPhone แบบที่ได้มาตรฐานมันมีอยู่ครับ
แต่ราคาจะแพงหน่อย พวกนี้ใช้แล้วไม่กลัวระเบิด

มีเคสนึง ซื้อของปลอมมาใช้ แล้วลืม
ทิ้งไว้ทั้งคืนบนรถ ไฟมันไม่ตัด
แถมตอนเช้าแดดมันส่องเต็มๆ
iPhone หรือ iPod นี่แหละระเบิดคารถเลยครับ

sattrawut's picture
16
โอ้ว

ขอบคุณคุณ nickoe มากครับ ซื้อของดีๆเลยดีกว่า

ikok's picture
10285
ไม่ควรใช้บ่อยครับ

ตัวแบตฯ ในรถจะหมดอายุขัยก่อนวัยอันควรครับ

ทางที่ดีหา iPhone case ที่เป็นแบตฯในตัวเองด้วยดีกว่าครับ ได้เพิ่มอีกหลายชั่วโมง และราคาไม่แพง

ยิ่งเป็นเคสของ iPhone 4 แล้วเดี๋ยวนี้ทำบางและสวยลงกว่ารุ่นสำหรับ 3G/3GS เยอะมากครับ ยิ้ม

ผมเพิ่งซื้อให้เพื่อนผมไปอันนึง ราคาพันกว่าบาท

ikok's picture
10285
เช่นอันนี้ครับ

http://www.myincipio.com/iphone-4-battery-case/
บาง และมีแบตฯเสริมในตัว