ด่วนๆ ใครจะถอย MacbookPro 13" Aluminium รออีกนิดคครับ ตัวใหม่มาแน่

palmania's picture
190
ตาม subject ครับ...

ตอนนี้ Apple ไม่ supply ของแล้วนะครับ...
ส่วนทาง Apple Store Online ก็บอกว่า Delivery date 5-10 working days
แปลว่าของไม่มีครับ....

เป็นสัญญาณว่าจะมีของใหม่เร็วนี้ครับ

ถ้าไม่รีบก็อดใจรอนิสนึงนะครับ....อดเปรี้ยวไว้กินของอร่อยๆ อิอิ ยิ้ม

minemind's picture
3876
ขอบคุณฮะ พี่

ขอบคุณฮะ พี่ palmania

สารภาพว่าอ่านผิดตลอดเลย ติดปากว่า "พาลาเมีย"

chinboy007's picture
25
ก็เป็นไปได้คับ

แต่เมื่อตอนที่ผมสั่ง MBP 13 เมื่อประมานสัก 5 เดือนที่แล้วเห็นจะได้ตอนนั้น ก็Delivery date 17 working days ไม่ได้พิมผิดนะคับ 17 จิงๆ ตอนแรกก็ยังลังเลอยู่เหมือนกันคิดว่าจะมีตัวใหม่ออกมารึป่าวแต่ก็จนถึงบัดนี้ก็ยังไม่มีมา ยังไงถ้าใครยังไม่รีบใช้ก็ลองรอๆดูไปก่อนแล้วกันคับเพราะตอนนี้ป๋าจ๊อบก็มีข่าวว่าป่วยเป็น มะเร็ง จะมาเปิดตัวของใหม่ตอนนี้โอกาศคงน้อยนะผมว่า เป็นกำลังใจให้ ป๊าหายป่วยนะคับ

samchan59@hotmail.com's picture
3
ปกติสั่งซื้อออนไลน์ก็ 5-10

ปกติสั่งซื้อออนไลน์ก็ 5-10 working days

ปกติครับ

nene122620@hotmail.com's picture
327
อาจจะมีตัวใหม่พร้อม os lion

อาจจะมีตัวใหม่พร้อม os lion 10.7ก็ได้

190
รอดูประกาศวันที่ 24 แล้วกันครับ :)

เรื่อง Lion 10.7 คงยังไม่ออกกับเครื่องรอบนี้ครับ...

10.7 น่าจะช่วง July ครับ

CANLOF's picture
232
*-*

24 นี่จะมีข่าวคราวออกมาใช่มั้ยครับ เกี่ยวกับ Macbook pro ตัวใหม่

ungtemp's picture
168
ขอบคุณครับ รอ ๆ จะไป Air

ขอบคุณครับ รอ ๆ จะไป Air หรือไป Pro รอดูอยู่เหมือนกันครับ ..

nickoe's picture
4320
แบบว่า

ถามไปจะทำให้ผิดจรรยาบรรณรึเปล่าเนี่ย
iMac ล่ะครับ มีข่าวมั่งมั๊ย ฮาาาา

happiness's picture
148
ถ้าเช่นนั้นรอซื้อที่มาพร้อม

ถ้าเช่นนั้นรอซื้อที่มาพร้อม Lion จะคุ้มกว่าหรือเปล่า
อยากได้เครื่องใหม่ แต่ตัวเก่าไม่ยอมพังซักที ขนาดถูกมอเตอร์ไซค์ชนปลิว 55

190
ไม่ผิดหรอกครับ...

ผมไม่ได้เซ็นยินยอมการปิดปากเงียบ ไม่บอกข้อทูลเหมือนพวกผู้บริหารระดับสูงครับ
ไอ้เรามันแค่ลูกกระจ๊อกนิ

ไม่แน่่นะครับ...ไม่ได้ข่าวของ iMac เลย....
stock ของก็ไม่ค่อยมีครับ...ไว้จะลองเช็คดู มีข่าวดีเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบ

ส่วนตัวผมว่าไม่น่านะ เพราะ life cycle ยังไม่ถึงปี แต่ก็ไม่แน่...
แต่ถ้าออกจริงผมก็น้ำตาตก เพราะเพิ่งถอย i7 มาหมาดๆ ยังไม่ถึงเดือนเยย หุหุ

asakura_jirasak's picture
73
ออกจริงผมช้ำ

ออกจริงผมช้ำ อายุเครื่องตอนนี้ 12 วัน

nickoe's picture
4320
ไม่ต้องช้ำหรอกครับ

คิดว่า ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน
แล้วพอรุ่นใหม่กว่านี้ออกมาเราก็มีเงินเปลี่ยนก่อน
ฮาาาาาาา

แล้วมันก็จะเข้าวงจรเดิม วนไปเรื่อยๆ
หัวเราะร่วน

chinboy007's picture
25
ไปอัพเดทมาคับ

วันนี้มีโอกาศได้ไปที่ iStudio ที่ขอนแก่นมาคับพอดีเอาเครื่องไปเคลมHDDมาต้องรอตั้งสามอาทิตย์กว่าจะได้คืนก็เลยยังไม่ส่งไป
ก็เลยลองถามๆดูเกี่ยวกับเรื่องนี่้ห็นว่าถ้าจะออกก็ไม่น่าจะเกินเดือนมีนานี้ส่วนจะเข้าไทยก็ไม่เกินสองสัปดาหลังจากเปิดตัวยังไงใครจะซื้อเครื่องจอนนี้ก็รอดูไปก่อนนะคับทนอีกนิดนะคับ โดยส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะมาหรอก555