win_ny12's picture
37
screen shot แล้วแนบไฟล์ลงเวปไม่ได้ เพราะไรคะ ต้องไปทำอะไรก่อนแนบรึป่าว
ช่วยบอกวิธีด้วยคะ

minemind's picture
3876
ปกติ ผมฝากไฟล์ในเวป

ปกติ ผมฝากไฟล์ในเวป photobucket.com ครับ

พอ upload เสร็จก็ copy code ที่ขึ้นด้วย [IMG] มาแปะ

37
โห

ท่าทางจะลำบากคะ

minemind's picture
3876
มันเป็นแบบนี้ครับ

ใน mmm เค้ากำหนดขนาดไว้น่ะครับ ถ้าใหญ่เกินไปก็จะทำให้ attach ลงมาไม่ได้ ถ้าย่อภาพก็จะแตกจนดูไม่ออก

37
sadddddd

แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3 แห่ะ ๆ 3

Nu-eMMa's picture
1837
ต้องอยู่ในเงื่อนไขนะค่ะ

Images are larger than 550x550 will be resized. The maximum upload size is 122.88 KB. Only files with the following extensions may be uploaded: jpg jpeg gif png txt doc xls pdf ppt pps odt ods odp.

จำกัดไว้ เพราะไม่งั้น เว็บคงมีพื้นที่ไม่เพียงพอและจัดการยากนะค่ะ ^-^ ภาพที่นำมาลงถ้าใหญ่ไป มันก็แสดงบนเว็บได้ไม่สวยงามนักหรอกนะค่ะ ขนาดตามที่ เว็บกำหนดไว้ก้อ กำลังพอดีพองาม แล้วละค่ะ เอ็มว่านะ ^0^

37
รับทราบ

ทราบคะว่าจำกัดไว้ เพียงแต่ ลองย่อแล้วแนบมันก้อไม่ส่งให้ เลยลองถามดู เผื่อมีวิธีอื่น หรือว่าอาจจะมีอะไรผิิดพลาดที่เครื่อง
ขอบคุณคะ

ikok's picture
10285
Attach ไฟล์นะครับ

ถ้าเป็นกระทู้หลัก จะโพสภาพแล้วเขาจะแสดงออกมาเป็น list ด้านล่างของโพสครับ

ผมตั้งแบบนี้เอาไว้นานแล้ว เพราะยังหาวิธีอื่นไม่เจอ แต่ตอนนี้เจอแล้ว คาดว่าอาจจะนำมาปรับใช้ในเร็ววันนี้
ตอนนี้ถ้าไม่สะดวกก็ link ภาพมาจากที่อื่นหรือจะส่งอีเมล์มาให้ผมก็ได้นะครับ ที่ ก๊อก@แมคมือใหม่.คอม ครับ

37
ขอบคุณคะ

ขอบคุณมากมากคะคุณก๊อก

ikok's picture
10285
ยินดีนะครับ

ยิ้ม ขออภัยที่ไม่ค่อยสะดวกนะครับ

37
สะดวกมากคะ

เพียงแต่ยัง งง กับมันอยู่ตะ ใหม่ทั้งเครื่อง ใหม่ทั้งเวป