win_ny12's picture
37
เมือวานได้โหลด office mac 2011 คะ(เป็นแผ่นที่ซื้อเพิมจากร้านพร้อมแมคบุคโปรเลยนะคะ)
เครื่องมีอาการดังนี้
+ดาวโหลดตามขั้นตอนที่มีให้แต่ละขั้นตอน จนกระทั่งถึงตอน insall เครื่องกลับขึ้นโชว์สี่เหลี่ยมกระพริบตลอด ปิดไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้เลย
รอจนชั่วโมง ก้อไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่บล๊อกสี่เหลี่ยมกระพริบตลอด จนได้กด shut down จากแป้นคอมให้มันตัดไป
เปิดเครื่องมาใช่งานได้ตามปกติ แล้วก้อมี ไอคอนขอ word ,excel ,powerpoin,t msn ขึ้นที่หน้าจอ คะ อยากทราบว่า
มันคือโปรแกรมได้ถูกดาวโหลดเรียบร้อยแล้วถูกต้องไหมคะ แล้สเราไม่ได้ทำตามสองขุ้นตอนสุดท้ายตาม ซีดี จะมีปัญหาอะไรหรือว่าเพราะเครื่องมีอากาผิดปกติก่อนเสร็จสิ้นขั้นตอนคะ

+เวลาเปิดการใช้งาน ของโปรแกรม word excel ขึ้นมาแล้วมันจะโชว์ว่า You have 30 days remaining to your office for mac trial.
แล้วก้อมีชอ่งใหเลือก สามช่อง หมายความว่าอะไรคะ(ในเมื่อเราซื้อแผ่นซีดีโปรแกรม)ทำไมถึงใช้งานคลอดไม่ได้คะ
แล้วถ้าจะต้องคลิก สามช่องนั่น ควรเลือก ที่ช่องไหนคะ purchase,enter your product key,continuet trial.

+msnถ้าเปิดเข้าไป sing in เรียบร้อย จะแชทได้อย่างเดียวเท่านั้น จะเปิดหน้าต่างอื่นไม่ได้เลย มันจะเตือนเราว่า มันต้องปิดลงเพราะปิดหน้าต่างอื่นมีวิธีแก้ไขอย่างไรคะ(เนือ้งจากปกติใช่ยี่ห้ออื่น เราเปิดได้หลายหน้าต่างแล่วแต่ละหน้าต่างก็จะทำงานปกติไม่มีการปิดหรือตัดลง)

minemind's picture
3876
ถามฮะ

ขอถามนิดนึงนะครับ

ในเมื่อซื้อแผ่นมาแล้ว ทำไมถึงต้อง download ล่ะครับ ในเมื่อเราสามารถ install จากแผ่น license ที่ซื้อมาได้เลย

37
คือว่า

ใช้คำผิดคะ เอาแผ่นมา install คะ ไม่ใช่ ดาวโหลด อาย อาย อาย อาย

แล้ว ทำไมมันถึงขึ้นว่าใช้ได้ สามสิบวันแหละคะ งง งง งง

minemind's picture
3876
อันนี้

อันนี้ ไม่ทราบเหมือนกันครับ

เดานะครับ
ลองดูที่กล่อง ว่าเค้ามี serial ติดมาด้วยรึเปล่า

pippo's picture
2469
ถ้าแผ่น office mac 2011 นี้

เป็นแผ่นที่มีลิขสิทธิ์ถูกต้อง จะต้องมี product key / serial key แปะอยู่ตรงไหนซักแห่งของตัวกล่อง
ให้กรอกรเลขชุดนั้น กดเข้าไปตรงที่ขึ้นว่า enter product key ตอนที่เปิดโปรแกรมขึ้นมาครับ

37
เจอแล้ว

ขอบตุณคะ เจอคีย์แล้ว มันแปะอยู่หลังซองซีดีคับผม จุฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

BalLo's picture
172
อยากท่าบว่าคีย์ของ office 2010

อยากทราบว่าเอาคีย์ office 2010 ของฝั่ง window
เอามาใช้ของ mac 2011 ได้มั้ยครับ

BB's picture
81
Office for Mac 2011 ใช้ดีไหมครับ

Office for Mac 2011 ใช้ดีไหมครับ อนาคตจะซื้อบ้าง

ไม่ทราบว่าได้ลง Font Th Sarabun มาใช้บ้างไหมครับ และมีปัญหาอะไรไหม

สุดท้าย ซื้อมาเท่าไรครับ แล้วสงสัยว่า ที่ร้านไม่ Install ให้หรือครับตอนซื้อมา

pippo's picture
2469
แนะนำ

ให้ไป download trail version มาทดลองใช้ จาก website :

http://www.microsoft.com/mac/downloads

จะได้ลองใช้ให้ครบถ้วน แล้วค่อยจ่ายตังค์เค้าก็ได้ครับ ถ้าจะใช้ยาวๆ

ราคาจาก website มี 2 version

Microsoft Office for Mac Home & Student 2011 ราคา $149.99 (4,5xx บาท)

Microsoft Office for Mac Home & Business 2011 ราคา $279.99 (8,5xx บาท)

devils807's picture
28
ผม

ใช้ Open Office อยุคับ สามารถก๊อปฟอนท์ TH sarabun จากฝั่งวินโดวส์ไปไว้ใน FontBook ของแมคได้เลยคับ

ปล.ไม่มีตังค์ซื้อ Office For Mac 2011

ichi's picture
60
ใน Word

ใน Word มันไม่ตัดคำภาษาไทยอ่ะครับ มันตัดทีเป็นประโยคเลย กลับไปพึง parallels ลง office เหมือนเดิม

37
เพิ่งจะinstallแผ่นแล้วก้อยังไ

เพิ่งจะinstallแผ่นแล้วก้อยังไม่ได้เล่นเลยคะ ยังงงกับมันอยู่ ที่ร้านไม่ได้ทำอะไรให้เลยคะ นอกจากตั้งรหัสในเครื่องให้
แล้วก้อบอกว่ามีอะไรให้บ้าง แค่นั้นเองคะ(ซื้อที่เมกาคะ)จะถามต่อแต่ก้อกลัวเขาอธิบายยาวแล่วไม่เข้าใจ เลยกลับบ้านหาคำตอบเองดีกว่า
หุหุหุ