เผลอลบ Search for Today ใน Finder | iPhoto และ Photo Booth หาย

Theindy's picture
1

เผลอลบ Search for Today ใน Finder ไปอ่ะค่ะ
ทำให้โปรแกรมที่เล่นมาทั้งหมดในวันนี้หายหมดเลยค่ะ
( ดีนะที่เล่นไปแปปเดียว โปรแกรมที่เปิดเลยยังไม่มาก )
iPhoto และ Photo Booth หาย ขึ้นเป็น "?" ตามรูปค่ะ

จะโหลดใหม่ได้ที่ไหน (มันต้องตามเวอร์ชั่น iLife ด้วยมั้ยคะ แล้วจะรู้ได้ไงว่า iLife เราเวอร์ชั่นอะไร ?)
หรือว่ากู้กลับมาได้มั้ยคะ ?

nickoe's picture
4320
ก็็

เอาแผ่นที่มากับเครื่องมาเลือกลง bundle ลงไปครับ
ไม่ใช่ install ตัว osx ใหม่นะ มันจะมีส่วนของ
bundle ที่แถมมาให้ด้วยครับ แล้วค่อยไปตาม update ทีหลัง