ถ้าจะใช้ parallel 6 ต้องลง windows ใหม่ หรือดึงจาก boot camp

jint2000's picture
25
ลง win7 ใน boot camp แล้ว ถ้าจะใช้ parallel 6 ต้องลง windows ใหม่ หรือดึงจาก boot camp จะดีกว่ากันคะ เผื่อต้องดู file ด่วนๆ จะได้ไม่ต้อง restart

pippo's picture
2469
ได้ทั้งทั้ง 2 อย่างครับ

ได้ทั้งทั้ง 2 อย่างครับ ลงใหม่ก็เปลืองพื้นที่หน่อยครับ

jint2000's picture
25
ถ้าไม่ลงใหม่ windows ในboot

ถ้าไม่ลงใหม่ windows ในboot camp ไม่ error ใช่มั้ยคะ เพราะไม่อยากลงอีก เหนื่อยแล้วค่ะ

pippo's picture
2469
ตอนที่เป็น

OS X 10.5 ผมเคยดึงจาก Boot Camp แล้วมัน Error นะเลยลงใหม่ และแยก Windows กับ Parallels ไปเลย
กับ 10.6 ยังไม่ผมเคยลองนะครับ เห็นหลายๆ คนก็ทำได้ปกติดี อันนี้รอท่านอื่นๆ มา confirm ดีกว่า