unlock ไงอะครับ

JakeJoker's picture
54
ต่อจากกระทู้ ที่เครื่องเป็น โคม่า ครับ เหอะๆ
ไปร้านไหนก็เเก้ไม่ได้ บอกว่า Hardware เสีย ผมก็งง ก็เลยไป ศููนย์ เค้าก็บอกว่า Mainboard เสีย
อะไร วะ? ยังไม่ได้ ทำไรมัน เลย

ก็เลยมาหาวิธีเอง จนเเก้ได้ด้วย โปรเเกรม ธรรมดาๆ ใน Mac นั้นคือ Terminal

ตอนนี้ปัญหาคือ การ Unlock คือเครื่องผมเนี่ย หิ้วมาจาก ยุโรป ประมาณ 2 -3 ปี ก่อนเเล้วตอนที่ ผมซื้อที่นู่น ผม ก็ unlock ด้วย sim ที่นู่นซึ่
ทำได้ง่ายๆ คือ ใส่ sim เข้าไปกลับมาเมืองไทย ก็สลับ SIM ได้ เเต่ตอนนี้ ผมอยุเมืองไทย
ผมจะ Unlock ยังไงได้ครับ ช่าวยหน่อย