สอบถาามเรื่องการ present ด้วย iPad ครับ

Arthur's picture
12
สวัสดีครับ พอดีผมกำลังคิดจะซื้อ iPad มาใช้นะครับ
โดยลักษณะของการใช้งานจะเน้นไปทางการ presentation
กับลูกค้า และใช้ในการสอนหนังสือครับ ซึ่งงานของผมจะอยู่ในลักษณะ
ของงานออกแบบ และ VFX ครับ เลยอยากสอบถามครับว่า

1. หากผมทำ present ใน keynote แล้ว export เป็น pdf ก็สามารถนำมาใช้
    present ได้ใช่มั้ยครับ เหตุผลที่ export เป็น pdf เลย คือบางที่ใช้ font ของลูกค้าเอง
    เลยเกรงว่าใน keynote ใน iPad จะอ่านไม่ได้ครับ
  2. ในส่วนงาน VFX ผมก็สามารถ exprt movie นำเข้ามา present ได้หรือเปล่าครับ

สุดท้ายผมต้องมีสายต่อ LCD อีกทีใเหมือนต่อ Laptop ทั่วไปช่มั้ยครับผม

ผมคิดว่า iPad น่าสนใจดีตรงที่พกพาสะดวกกว่า Laptop นะครับ รบกวนทุกท่านแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

keep_kim's picture
379
ผมไม่ได้มาแนะนำหรอกคับ

ผมไม่ได้มาแนะนำหรอกคับ แต่ผมอยากบอกว่า อาจารย์หมอที่มาสอนผม เค้าใช้ iPad ในการนำเสนอ เฟี้ยวฟ้าวมาก ๆ คับ

tae_16118@hotmail.com's picture
54
รอฟังด้วยคน

กำลังสนใจ ipad อยู่เหมือนกัน