สำหรับเพื่อนๆที่มช้ IPAD WIFI อยากเล่นเน็ตในพื้นที่ไม่มี WIFI ครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
ผมไม่่รู้ว่าจะผิดกฎหรือเปล่านะครับถ้าผิดขออภัยดด้วย

เนื่องจากผมมี IPad ตัวที่ไม่ใช่ 3g ก็เลยพยายามหาวิธีที่จะทำอย่างไรให้ใช้อินเตอร์เน็ท
ผ่าน Bold 9700 ที่ผมมีอินเตอร์เน็ต ใช้อยู่แล้ว

ตัว Ibluever นี่ สามารถ หาโหลดได้จากใน cydia เลยครับ เลยจะมี สองตัวคือ
ตัว demo กับ ตัวเต็ม (5$)
แนะนำให้ลองโหลดตัว demo มาใช้ดูก่อนนะครับ
สิ่งที่ต้องมีคือ
1. เครื่อง Ipad ที่ Jailbreak แล้วนะครับ
2. โทรศัพท์มือถือ ผมใช้ Bold 9700
3. Iblueverdemo ผมลงจาก Cydia (แนะนำว่าถ้าลงโปรแกรมตัว demo แล้วทำงานได้ดี ให้ uninstall ออกก่อน ก่อนซื้อตัวเต็มนะครับ)

PIN ใส่ตัวเลขอะไรก็ได้

AIS
APN: internet
Dial Up: *99***1#
Username: ais
Password: ais

DTAC
APN: www.dtac.co.th
Dial Number: *99#
Account: dtac
password: dtac

TRUE
APN : internet
Number : *99***1#
User Name : true
Password : true

AttachmentSize
1. เปิดโปรแกรม IBluever ขึ้นมา .jpeg14.61 KB
2. เลือกเปิด Ibluever เป็น "ON".jpeg26.46 KB
3. ตอนนี้เครื่องจะมองหา อุปกรณ์ที่เป็น bluetooth อยู่ครับ มันก็จะเจอต้ว Bold 9700 ของผม แล้วก็ Click เข้าไปเลย โดย ตัว เดโม นี้มันจะให้เราตั้งค่าใหม่ ทุก ๆ ครั้งที่ connect นะครับg.jpeg35.94 KB