เรียนถามเรื่อง driver bluetooth

i_im-ma_te-rial@live.com's picture
12
สวัสดีครับ
พอดีเจอปัญหาแบบนี้อะครับ
ปกติผมจะใช้ iPhone ต่อเน็ตแล้วเล่นใน mac อะครับ
แต่อยู่ทีๆมันก็ต่อไม่ติด ผมเลยสลับมาใช้ windows7 มันก็ต่อติดครั้งนึง ผมเลยลองกลับไปใช้ mac ทีนี้ มันก็ต่อไม่ติดอะครับ
ผมเลยกลับมาหน้าวินโด้อีกครับ ทีนี้ก็ต่อไม่ติดเลย ผมเลยเปิดดู device manager ตรงตัว bluetoothมานมีเครื่องหมายตกใจอะครับ
ผมก็เลยลองลงบูทแค้มอีกรอบ มานก็ไม่หายอะครับ
ไม่ทราบว่าพอจะแก้ได้ด้วยวิธีไหนหรอครับ แล้วถ้าแก้ในวินโด้ได้แล้ว ในmacนี่แก้ยังไงหรอครับ
พอดีต้องใช้โทรศัพท์ต่อเนตอยู่บ่อยๆ
ช่วยบอกวิธีแก้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม