อยากทราบเกี่ยวกับฝาปิดของ macbook รุ่น Unibody

bert's picture
64
อยากทราบคับว่าเวลาเราเกิดอยากปิดฝามันอะคับ แล้วไม่อยากให้มัน sleep แต่อยากให้มันทำงานอยู่จะทำได้ใหม คือเหมือนเราเปิดเพลงฟังแต่ปิดฝาพับอ่ะครับ รุ่นนี้มันทำได้ใหม รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ อ่อ รุ่นนี้เป็น mac OS X 10.5.5 ครับ ขอบพระคุณมากมายครับ

od2504's picture
1077
/หากต้องการอ่างนั้นเพื่อฟังเพ

/หากต้องการอย่างนั้นเพื่อฟังเพลง ผมว่ามันจะเป็นเครื่องเล่น MP3 ที่ใหญ่เกินไปนะครับ
/สนใจเรื่องที่อยู่ของลำโพงด้วยก็ดีนะ เพราะหากมันยังดังอยู่แล้วปิดฝา คุณจะได้ยินยังไง
/ผมว่า สตีปจ็อป เขาวางแผนมาดีแล้วนา
/คำว่า "คับ" กับคำว่า "ครับ" สำหรับภาษาไทยมันคนละความหมายนะครับ

ctgbkk's picture
5
ฮา

คำว่า "อ่าง" กับคำว่า "อย่าง" สำหรับภาษาไทยมันคนละความหมายนะครับ

ikok's picture
10285
เรื่องนี้ไม่คิดว่าได้ครับ

ปิดฝาไปแล้วเครื่องจะ sleep ครับ เว้นแต่กรณีต่อจอออกข้างนอก แล้วคุณปิดฝาที่เครื่องอันนี้สามารถทำได้

ถ้าเอาตรงตัวจริง ๆ ก็...

ไปหาจอมาต่อแล้วค่อยปิดฝาตอนฟังเพลงครับ แบร่..

nickoe's picture
4320
เอาจริงๆแล้ว

ผมไม่แน่นำให้ปิดฝาสนิทใช้งานนะครับ
ถึงจะบอกว่าความร้อนส่วนใหญ่ออกทางหลังเครื่องก็เถอะ
แต่ถ้าไปแตะๆดูก็จะรู้ว่ามันก็ออกมาข้างบนเหมือนกันนะ
โดยเฉพาะเครื่องที่เป็นอลูมิเนียม
หน้าจอจะพังเอาได้ครับ

เอาเป็น sleep display อย่างเดียวดีกว่าครับ

ikok's picture
10285
จริงด้วย ๆ

ผมลืมคิดถึงเรื่องนี้ไปเลย

bert's picture
64
ครับ

ครับ ครับ ขอบพระคุณครับ ที่คิดว่าฟังเพลงนี่ก็คือ เหมือนออกไปข้างนอกอะครับ เพราะถ้าอยู่ห้องคงจะไม่ฟังกับโนตบุคอยู่แล้ว
แล้วเราอยากจะปิดจอไว้เผื่อป้องกันหลายๆอย่างแต่บางครั้งอาจจะต้องเปิดเพลง ก็ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ตอบครับ