เพื่อนๆ คิดว่า Case กับ กัน รอย Mac book pro เเบบไหน ดี สุด ครับ เเล้ว palm gard moshi ร้านไหน มี

Garb's picture
44
คือเเรกๆ ติดเเต่ ฟิล์ม เเล้วก็ มีรอย อยู่ดี บุบ อีก ของ คน เเถม กลัว เหลือง
พอ ใส่ case ก็ ร้อน เเถม มีฟิล์ม อีก หนา มาก ร้อน ด้วย

เน้น สวย
คิดว่า Case ของ Speck ดีไหม เเต่ เป็นรอย ง่ายเเต่ สี เงา สวย ดี
กับ Moshi ที่ palm gard เป็น สี เงิน สีเดียวกับ เครื่อง ร้านไหนมีครับ
กะจะเวะไป i beat central world ซัก หน่อย
Thx

Case เเพง เอาเรื่องเหมือนกัน

ikok's picture
10285
ผมไม่เคยติดพวกนี้นะครับ

เหตุผลหลัก ๆ เลยเป็นประมาณนี้

1. เรื่องการระบายความร้อน การติดฟิล์มหรือหุ้มปลอกทับเครื่องลงไปอีกชั้นหนึ่ง มีผลเรื่องการระบายความร้อนจากผิวของตัวเครื่องแน่ ๆ ครับ
  2. ความสวยงามเมื่อเวลาผ่านไป ที่ติดแรก ๆ ก็ดูสวยดี แต่พอใช้ไปสักสามสี่เดือน จะเริ่มเหลือง หรือว่าต้องแกะออกมาทำความสะอาด หรือว่าเปลี่ยนใหม่ครับ ... สรุปคือ สวยแป๊ปเดียว (น้องต่ายเคยเอาภาพตอนก่อนแกะ กับหลังแกะมาให้ดู ที่นี่ ครับ )
  3. ตัวเครื่องเดิม ๆ สวยอยู่แล้วครับ ยิ้ม
  4. ใส่เคส หรือไม่ส่ ถ้าทำตก ก็มีโอกาสบุบได้พอ ๆ กันครับ แห่ะ ๆ 1
kingairsoft's picture
36
ผมก็ไม่ใส่อะไรเลยครับ

คือตัวมันเป็นอลูมิเนียม มีความแข็งแรงอยูแล้วครับ ส่นสีของมันชุบอโนไดร์มา ถ้าไม่มีอะไรที่แข็งกว่าอลูมิเนียมมาขูด มันก็ไม่เป็นลอยหรอกครับ ผมหมายความว่ามันเป็นลอยยากนะครับ แม็คบู๊คไวท์ของลูกสาวผมเป็นรอยเพียบ อะไรนิดหน่อยก็เป็นรอยแล้ว หรือว่าตัวผมไม่ซีเรียส อย่าคิดมากเลยครับ เครื่องใช้งาน น้องสาวผมตกแรงมากๆ ดังบึกๆ บุบเยอะครับ แต่ใช้ได้เหมือนเดิม คิดถึงสมัยก่อน ใช้ IB อะไรซักอย่าง ไม่อยากลงยี่ห้อเขาครับ ตกขนาดเดียวกันมันแบ่งเป็นสองชิ้นเลยครับ อย่าซีเรียส

wisanukorn@gmail.com's picture
4
เหมือนนกฮัมมิ่งเบิร์ดอยู่ในกร

เหมือนนกฮัมมิ่งเบิร์ดอยู่ในกรง คอมมีไว้ใช้ แต่ใช้ยังไงให้รู้คุณค่า

vanipal's picture
5
เราซื้อ เคสแบบด้านมาใส่อะ

เราซื้อ เคสแบบด้านมาใส่อะ เครื่องแมคมันจะเป็นแบบในรูปที่เทอเอาลงรึเปล่า
กังวลนะเนี่ย