เรื่องแบทไอโฟน

catalog4's picture
47
คือ สาเหตุคือซื้อไอโฟน3gมา ซื้อตั้งแต่แรกๆเลยคับ แล้วตอนนี้ผ่านมานานมาก 2-3ปีได้มั้งคับไม่แน่ใจ ซึ่งแบทมันเหมือนกับว่า เสื่อมลงตามอายุไข ซึ่งเหตุการณ์แบบนี้เราจะเปลี่ยนแบทได้มั้ยคับ แล้วยื่นขอเปลี่ยนที่ไหนได้บ้าง

เคยได้ยินมาประมานว่า ถ้าเปลี่ยนแบทต้องเสียตังเล็กน้อยแล้วได้เครื่องใหม่ อันนี้จริงมั้ยคับ

nene122620@hotmail.com's picture
327
ผมว่าถ้าจะเปลียนแบทไม่น่าจะคุ

ผมว่าถ้าจะเปลียนแบทไม่น่าจะคุ้มนะครับเพราะเครื่องก็อายุมากแล้ว

ikok's picture
10285
ลองแบบนี้ครับ

โทรสอบถามทางศูนย์ดูนะครับ แล้วเอาตรงนั้นมาบวกลบคูณหารระหว่างเปลี่ยนของเดิม กับซื้อเครื่องใหม่ ถ้าไม่ต่างกันมาก ซื้อเครื่องใหม่ ดีกว่าครับ =)

47
งั้นก็

อ่อคับ ว่าแต่ ปันหาต่อมาคือ เบอร์ศูนย์แอปเปิ้ล ใช่มั้ยคับ

แต่วันนี้ผมลองไป istudio ปิ่นเกล้า พี่ที่นั้นเค้าบอกว่า ให้ถามทางพวกศุนย์ตามเครื่อข่ายโทรศัพท์ เพราะ ทางistudio ไมไ่ด้มีส่วนด้านตรงนี้ ผมก็ เอ๊ะ ตกลง ใครเป็นคนดูแลเรื่องนี้กันแน่

ikok's picture
10285
น่าจะเป็นประมาณนั้นนะครับ

เขาคงแยกส่วนกันขึ้นอยู่กับว่าเราซื้อเครื่องกับใครครับ =)

47
โอ๊ย

แล้วจะมีวิธีเช็กมั้ยคับเนี้ยว่า ตอนแรกเราซื้อจาก ศุนย์ไหน ผมเปลี่ยนเครื่อข่ายบ่อยซะด้วย โอยตายละ