Iphone 3gs เครื่องนอกจะอัพเป็น iOS4 จะมีปัญหาเรื่อง unlock มั๊ยครับ

scarlet_cider's picture
11
Iphone 3gs เครื่องนอก จะอัพจาก 3.1.3 อ่ะครับ
google ดูแล้วรุสึกเหมือนว่าอาจมีปัญหาเรื่อง unlock
พอมีคำแนะนำ หรือ บทความที่อ่านและเข้าใจง่ายๆมั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

minemind's picture
3876
รู้สึกว่าจะต้อง update ผ่าน

รู้สึกว่าจะต้อง update ผ่าน custom firmware อย่างเดียวนะครับ

ลองอ่านดูครับ

เครื่อง lock ถ้า update original firmware จะทำให้ baseband เปลี่ยนเป็น 05.14.xx จะติด lock ครับ ตอนนี้ตัว ultrasnow ปลดล็อคได้แค่ 05.13.xx แต่รู้สึกว่าวันนี้ตอนเที่ยงคืนน่าจะมีตัวปลดล็อคมาใหม่แล้ว แนะนำให้รอผ่านคืนนี้ไปก่อนดีกว่าครับ