Battery Macbook Pro 15"

francheska's picture
2
ผมซื้อMacbook Pro 15"(core i7)มาประมาณหนึ่งเดือนละคับ แบตมันหมดเร็วมากเห็นในเว็ปเขียนไว้ว่าใช้ได้8ชั่วโมง พอใช้จริงแค่3ชั่วโมงก็หมดเแล้วอ่ะคับ ผมใช้เล่นเอ็ม เฟสบุ๊ค อยากรู้ว่าทำไมเครื่องผมมีปัญหารึปล่าว

nickoe's picture
4320
ผมว่าปกติครับ

ปกติเวลาที่บอกมาจากโฆษณา คือ เวลาสูงสุดที่ทำได้
แต่การใช้งานนั้นแทบจะเป็นการเปิดเครื่องทิ้งไว้เฉยๆ
โดยไม่ได้ทำอะไรครับ หรือใช้งานเล็กน้อยจริงๆ(น้อยมากๆ)
ปัจจัยเยอะครับ

FB ถ้าเล่นเกมด้วย up นู่นนี่นั่นไปเรื่อย ประมวลผลไม่น้อยเหมือนกันนะครับ

francheska's picture
2
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ สบายใจขึ้นเยอะเลยนึกว่ามันมีปัญหา

pippo's picture
2469
รถยนต์ก็เหมือนกัน

โฆษณาบอกประหยัดน้ำมันได้เท่านั้นเท่านี้ แล้วก็มีดอกจันเล็กๆ บอกว่าทดสอบในห้องปฏิบัติการ ที่ความเร็วคงที่ 60 กม./ชั่วโมง แต่การใช้งานจริงๆ น่ะไม่ได้เป็นแบบนั้นน่ะสิครับ เลยไม่เคยประหยัดน้ำมันได้ตามที่โฆษณาสักที