จะเอาไอโฟนไปศูนย์ แต่มี cydia ศูนย์จะ back up ข้อมูล ก่อน restore เครื่องให้เรารึป่าวคะ

annannann's picture
7
เคยเอาไปเข้าศูนย์จะซ่อม

แต่เค้าบอกให้เอา cydia ออกก่อน ถึงจะส่งเครมได้

มันต้อง restore เครื่อง แต่อยากเก็บข้อความกับเบอร์ไว้ และยังไม่เคยทำเอง

เลยไม่กล้าทำเอง

ถ้าใหที่ศูนย์ back up ข้อมูลให้ แล้ว restore เครื่องเอา cydia ออกให้เลย แล้วส่งซ่อมเลย

เค้าจะทำให้รึป่าวคะ ?

toffykapook's picture
248
0 ไม่รับ backup มั้งครับ

ถ้าเก็บข้อความกับเบอร์โทร ต่อกับคอมที่บ้านเองก็ได้ครับ เข้าไปที่ iTune จากนั้นคลิ๊กขวาที่ชื่อแล้วก็เลือก backup แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ