nene122620@hotmail.com's picture
327
คือกำลังจะซื้อairport extream
1airport extream สัญญานนี่กี่ dbiหลอครับ
2สมมุตรผมซื้อext HDd ของ wd green powerมาต่อแล้วสามารถแชharddisk
ได้ไหมง่ายๆก็คือ มันสามารถใช้ได้ทั้งpc macใช่ไหมแล้วในpcต้องลงโปรแกรมอะไรบ้าง
เพื่อจะใช้เน็ตและharddisk ที่เราเอาhddไปเสียบผ่านช่องusbของ airport extream
3เวลาใช้hdd ไร้สายที่ต่อกับairport extreamต้องเปิดmacไหมหรือว่าอยากจะดึง
และใส่ข้อมูลก็ทำได้ทุกเครื่องเลยขอแค่เชื่อมต่อไว้
4แล้วเราต้องต่อmodem ก่อนแล้วเอาสายlan จากmodemมาต่อairport extream อีกทีีเพื่อ
จะได้ใช้wirelessได้

ปล.ช่วยแนะนำยี่ห้อ harddisk ให้หน่อยใช้ไม่เกิน320gb
ถ้ามีวิธีต่ออย่างละเอียดรบกวนขอหน่อยครับ

nene122620@hotmail.com's picture
327
เพิ่มเติมครับรูusbมันมีรูเดีย

เพิ่มเติมครับรูusbมันมีรูเดียวใช่ไหมงั้นถ้าผมเอาusb hubมาต่อจะใช้
ทั้งปริ้นเตอ และhardiskพร้อมกันได้ไหม

ikok's picture
10285
ได้ครับ

ใช้ USB hub แชร์พร้อมกันได้ครับ ดูภาพประกอบด้านล่าง ๆ ของหน้านี้นะครับ

http://www.apple.com/airportextreme/features/harddrivesharing.html

327
แล้วที่เหลือหล่ะ

แล้วที่เหลือหล่ะ

327
รอฟังคำตอบอยู่ครับ

รอฟังคำตอบอยู่ครับ ตกใจ-1 เศร้า