สำหรับผู้ที่ลงโปรแกรมอ่าน NTFS บนเครื่องครับ อาจจะมีปัญหาทำให้ App Store ค้าง (พร้อมวิธีแก้ครับ)

ikok's picture
10285
สำหรับผู้ที่ติดตั้งโปรแกรมอ่านเขียนเกี่ยวกับ NTFS เอาไว้ใน OS X นะครับ อาจจะทำให้ Mac App Store ค้างหรือไม่ตอบสนองได้ จากเอกสารประกอบเกี่ยวกับเรื่องนี้บน apple.com ระบุเอาไว้ครับ

วิธีแก้คร่าว ๆ คือ

1. เปิด system preferences
  2. เลือก spotlights
  3. ไปที่ private tab แล้วเลือก "+" เพิ่ม NTFS system และ/หรือ drive ที่เกี่ยวข้องเข้าไปครับ

ลองดูนะครับ

Continental.max@gmail.com's picture
130
อ่อ

อ่อ ถึงว่าทำไมกดดูนู่นดูนี่อยู่ดีๆก็ค้าง เป็นบ่อยมาก นึกว่าโปรแกรมมันมีปัญหาซะอีก

ขอบคุณมากนะครับ

WIN-WIN's picture
23
หา Private tab ไม่เจอครับ

Private tab ไม่เจอครับ

pippo's picture
2469
Privacy ครับ

ตามภาพเลย