สอบถามเกี่ยวกับไฟล์ประเภท .Flac/.Ape หน่อยครับ

ford's picture
16

คือผมเอาไฟล์พวกนี้เข้า iTune ไม่ได้อะครับแล้วจะลองไรท์ผ่าน Burn ก็ไม่ได้เช่นกันตามรูปอะครับอยากถามว่าจะไรท์ลง แผ่นผ่านโปรแกรมอะไรได้บ้างอะครับแล้ว ต้องทำไงถึงเอาเข้า iTune ได้ ขอบคุณครับ

AttachmentSize
Screen_shot_2011-01-12_at_7.15.15_AM.png19.43 KB
pippo's picture
2469
ทั้งสองตัว

เป็นไฟล์เสียงครับบน Windows น่าจะใช้โปรแกรม Jet Audio แต่บน Mac อาจต้องแปลงไฟล์ก่อนครับ ลองดูตัวนี้ว่าได้หรือไม่นะครับ

ชื่อโปรแกรม Switch สำหรับการแปลงไฟล์เสียง : http://www.nch.com.au/switch/index.html

16
บน MAC ครับ

แล้วมีวิธีอื่นที่ไม่ต้องแปลงไหมอะครับ

2469
อืม...

ผมรู้เท่าที่บอกไปครับ ถ้ารู้มากกว่านั้ผมคงบอกไปหมดแล้วครับ ไม่มีเก็บกั๊กไว้แน่นอน ถ้าไม่รีบรอได้ก็รอท่านอื่นแวะมาตอบนะครับ

ป.ล. ขออภัยครับ ถามนิดนะครับเห็นพิมพ์คำว่า "งัฟ" เลยสงสัยว่าเป็นคนไทยหรือเปล่าครับ แล้ว keyboard พิมพ์ไทยได้หรือไม่ครับ

สงสัย?

16
โทษครับพอดีชินมือ

โทษครับพอดีชินมือ หลอน

2469
อ้อ! ครับ

ขอบคุณครับ ที่แก้ไข คุณเป็นคนดีครับ

"คนดีชอบแก้ไข คนจัญไ...ชอบแก้ตัว" (ยืมเค้ามาครับ) ยิ้ม

16
ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ