Gio Gio's picture
24
แบ็ทฯ MacBook Air (ตัวเก่า) ของผมมันชาร์ตนานมากเลยน่ะครับ 2-3 ชั่วโมง แต่ว่ามันใช้ได้แค่ไม่ถึงชั่วโมงเลยน่ะครับ ไม่ทราบว่าอย่างงี้แบ็ทฯมันเสื่อมแล้วใช่มั้ยครับ ??? แล้วถ้าจะเปลี่ยนแบ็ทฯนี่ราคามันประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ??

zzero_orezz's picture
221
ของผมก็เสื่อม

แต่เป็นแมคบุ๊คอะลูฯ ยังไม่ได้เปลี่ยนเหมือนกัน แบตอะลู ประมาณ 4000กว่า ถามนานแล้วก่อนปีใหม่ แมคบุ๊คแอร์รอท่านต่อไป

ikok's picture
10285
เรื่องราคา

ผมคิดว่าลองโทรถามศูนย์โดยตรงเลยน่าจะดีกว่านะครับ

Gio Gio's picture
24
ราคาแพงอยู่เหมือนกันนะครับ

ผมเคยโทรไปถามที่ศูนย์แล้วน่ะครับแต่ว่ามันต้องรอของนานมากกกกก แพงด้วย แล้วพอจะทราบมั้ยครับว่ามีที่ไหนรับเลี่ยนแบ็ทฯที่มันถูกกว่านี้หน่อยน่ะครับ ???

อีกเรื่องนะครับ คืดว่าเวลาใช้เครื่อง MBA เนี่ย ตรงด้านหลังที่เป็นรูระบายอากาศมันจะร้อนมากเลยน่ะครับ ไม่ทราบว่าแบบนี้มันเป็นอาการปรกติหรือป่าว หรือว่าเป็นเพราะเป็นมันเสื่อมแล้ว มันเลยร้อนน่ะครับ ขอบคุณนะครับที่ช่วยตอบ....