ปัญหาใหม่ iPhone กับ นาฬิกาปลุกครับ

ttutt's picture
216
atalie Harrison โฆษกของ Apple ได้ออกมายืนยันกับ Macworld ว่า ปัญหาบั๊กนาฬิกาปลุกของ iPhone ในช่วงปีใหม่ที่มีขึ้นในวันที่ 1 และวันที่ 2 มกราคมนั้น จะหายไปเองในวันที่ 3 มกราคม

ที่มา : http://www.phonemove.com/news/iphone/12939602007402

ปล.ที่เมืองไทย มีใครเป็นบ้างมั้ยครับ ผมโดนไปและหนึ่งคน ตั้งนาฬิกาแล้วไม่ปลุก -"-

สำหรับใครที่เป็นนะครับ วิธีแก้

เมื่อตั้ง นาฬิกาปลุกนะครับ ในส่วนของ Repeat ให้เปลี่ยนจาก Never เป็น Every Day
(คือให้ติ้กถูก ตั้งแต่วันจันถึงวันศุกร์เลยครับ จะกลับมาปลุกได้เหมือนเดิม)

Mixmerize's picture
1480
^^"

มีเพื่อนเป็นคนนึง มันโทรมาถามอยู่ๆก็ปลุกไม่ได้ 555
ส่วนตัวแล้วไม่ได้ลอง เพราะเป็นช่วงวันหยุดพอดี เลยไม่ได้ตั้งปลุกอะไร แห่ะ ๆ 1

ttutt's picture
216
ผมโดนไปเต็มๆ

ตื่นสายไปเลย ... เมื่อชม.ที่แล้ว ถึงขนาดออกข่าว BBC กันเลยครับ เพราะคนที่นี่ส่วนใหญ่ก็ใช้ iPhone เกิน 50% ได้ครับ - -"

ikok's picture
10285
ปรกติแล้วครับ

alarm ทำงานได้ในวันที่ 3 มค. 2554 แล้วครับ ผมเพิ่งทดสอบเมื่อสักครู่ ยิ้ม

Epsilon's picture
169
แหะๆ

ดีเป็นวันหยุดนะครับ
เกิดไม่ปลุกวันทำงาน วันเรียน เป็นเรื่องกันหมดแน่

sajiro's picture
1179
ของทอปตั้งให้มันปลุก EveryDay อยู่แล้วครับ

เลยไม่รู้ - -''

guliko's picture
44
เป็นครับ

เป็นครับ เพิ่งหายเป็นปกติเมื่อคืน นึกว่าเครื่องมีปัญหาซะแล้ว ขอบคุณสำหรับกระทู้นี้ มีความสุข

zzero_orezz's picture
221
ไม่ได้ใช้

ซื้อนาฬิกาปลุกอีกอันครับ หมดปัญหา