ใช้ program อะไรทำปฏิทินดีครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

arrtop's picture
5
รบกวนช่วยแนะนำ program สำหรับทำปฏิทิน บน mac ให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Epsilon's picture
169
งืมมม

เท่าที่ผมรู้ก็มี iPhoto นะครับที่ติดมากับ mac อยู่แล้ว
โดยพอเข้าไปแล้วสังเกต ด้านล่างจะเห็น Keepsakes ครับ >> Calender
ลองดูนะครับ

5
iPhoto

ผมลอง create calendar โดยใช้ iPhoto แล้วครับ สุดท้ายรู้สึกว่าจะต้องซื้ออย่างเดียว หรือผมใช้งานผิดครับ??

ikok's picture
10285
ทำเสร็จแล้ว

print เป็น pdf เก็บไว้ได้ครับ แล้วจากนั้นค่อยเอาไปพิมพ์ที่อื่นเอง

ikok's picture
10285
ical?

ical เป็นโปรแกรมปฎิทินบน mac ครับ

หมายถึงแบบนี้หรือเปล่าครับ? หรือว่าต้องการทำปฎิทินลายสวย ๆ เหมือนที่เขาทำแจกกันทั่วไปครับ?

5
ใช่ครับ อยากได้ program พวก

ใช่ครับ อยากได้ program พวก photo calendar อย่างที่มีใน window ครับ

Epsilon's picture
169
Create

iPhoto create เสร็จแล้วเราสามารถสั่งปริ้นท์ได้ครับ สงสัย?

หรือว่าถ้าต้องการแบบอื่น รอ พี่ๆมาเพิ่มเติมให้นะครับ

zzero_orezz's picture
221
create แบบอิสระด้วยตัวเอง

แนะนำ Coreldaraw หรือ ไม่ Illustrator