[app]เว็บรวมfreewareที่ดีอีกหนึ่งที่

MikuruG4's picture
74
สวัสดีครับเพื่อนๆ พอดีเพิ่งตื่นเลยนึกออกว่าจะโพสเว็บที่เกี่ยวข้องกับFreewareล้วนๆ
ซึ่งทุกคนสามารถไปโหลดได้เลย เป็นอีกตัวเลือกที่ดีครับ จากที่คุณก๊อกได้โพสไว้แล้วข้างบน

เชิญเลยครับ http://www.opensourcemac.org/

จริงๆก็มีแบบอย่างอื่นที่อยากแจก แต่ด้วยความน่ารักของเว็บ ใครอยากได้อะไรก็หลังไมค์(mail)ครับ
จะได้ส่งพลนำสารไปบอก แบร่.. ที่ zero_ge_ass@hotmail.com

เมี้ยววววววว หมดกัน 2

ikok's picture
10285
ขอบคุณครับ

^o^ /

แต่จะใช้พวก opensource นี่ต้องระวังนิดนึงนะ ต้องอ่าน readme ดี ๆ เดี๋ยวพลาดมาล่ะยุ่งเลย =)

znailz's picture
11
cool! thanks!

cool! thanks!

lmusicl's picture
38
ว่าแต่ open source

ว่าแต่ open source คืออะไรหรอครับ แฮะๆ ไม่รู้จริงๆนะครับ แห่ะ ๆ 1

Nu-eMMa's picture
1837
คือ

open source คือ โปรแกรมที่พัฒนา สำหรับแจกจ่ายให้ใช้งาน ฟรี โดยโอเพนซอร์ซเปิดโอกาสให้บุคคลอื่นนำเอาระบบนั้นไปพัฒนาได้

ต่อไป.. ซึ่งถือว่า ไม่เป่นการลิเมิดลิขสิทธ์ สรุปเป่นของฟรี ทำอะไรก้อได้หมด ยกเว้น จำหน่าย ห้ามเด็ดขาด ถ้าเอาไปขายนี้มีความผิดจ้ะ

lmusicl's picture
38
ขอบคุณคุณ Nu-eMMa

ขอบคุณคุณ Nu-eMMa มากครับที่ให้ข้อมูล