การเชื่อมต่ออินเตอร์ ผ่านบูลทูด(โทรศัพท์มือถือทั่วไป)

amd3's picture
58
พี่ ๆๆคับ คือว่าผมอยากจะทราบวิธีการเชื่อมต่ออินเตอร์ทางโทรศัพท์มือถือผ่านทางบูลทูด พี่ ๆๆมีวิธีการเชื่อมต่อไงคับรบกวนช่วยบอกที่ครับ

Nu-eMMa's picture
1837
เปิด

เปิดบลูทูน ที่มือถือ ละก้อมาคอนเน็ตที่ เครื่องคอมเลย นะค่ะ

ไม่รู้อะอธิบายไง แต่ละ ยี่ห้อไม่เหมือนกาน ^-^

sajiro's picture
1179
ถ้าโทรศัพท์ต่อเน็ตได้นะครับ

ก็ไปที่ Bluetooth นะครับ แล้วก็กด Add Device อ่ะครับ

Configuration อะไรเรียบร้อยแล้วก็ใช้ได้อ่ะครับ
เวลาจะต่อก็ไป กดที่ Menubar ด้านบนสุด เลือกโทรศัพท์เราแล้วก็กด Connect to network ครับ ยิ้ม

ปล.ตอนแรกว่าจะทำวิธีให้แต่....พรุ่งนี้สอบ TwT''

boynoynudee's picture
44
HTC เชื่อมต่อไม่ได้

ใช้ HTC Diamond II อยู่ MAC ไม่เชื่อมต่อ มีใครพอจะแนะนำวิธีแก้ไขได้ไหมครับ