หา post เรื่องการปรับปุ่มเสียงแบบละเอียดไม่เจอครับ ใครจำได้บ้างแนะนำด้วยครับ

MisterT's picture
18
นึกจำได้ว่า เคยยอ่านเจอครับ ในเวปนี่แหละ เป็น Trick ในการปรับปุ่มเสียง volume บนคีย์บอร์ดครับ
แบบละเอียด จำได้ คล้ายๆว่าต้อง กดปุ่นอะไรไปด้วยไม่แน่ใจ นี่พยายามหาอยุ่ แต่หาไม่เจอครับ
รู้สึกตอนนั้นจะเจอเป็นคอมเมนท์ครับ ไม่ใช่หัวข้อpost แต่ไม่ได้ จดและตอนนี้ก็จำไม่ได้ แต่อยากใช้หละ
ใครเป้นผู้เขียน หรือ จำได้ว่าเทคนิคนี้ ต้องกดไรช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
T.

18
ลืมครับ ผมใช้ macbook 2.4ครับ

ลืมครับ ผมใช้ macbook 2.4ครับ

nickoe's picture
4320
พึ่งรู้ว่ามี...

แล้วก็ไปมั่วมาให้จนได้ครับ
กด option + shift ไว้แล้วกดเพิ่มละเสียงครับ

ikok's picture
10285
ผมหาไม่เจอเหมือนกัน

แต่หามาให้ใหม่แล้วได้แบบนี้มาจากกูเกิลครับ

ให้กด shift+option ค้างไว้ด้วยตอนปรับระดับเสียงครับ

ikok's picture
10285
:P

โดนตัดหน้าไปเสียแล้ว...~

18
5555 ขอบคุณครับ

แห่ม ถูกตัดห้าไปนิดเดียว ขอบคุณทั้งสองกูรู ครับ