amd3's picture
58
คือว่าตอนนี้ผมอัพเดทซอฟต์แวร์ตัวไดร์เวอร์ เครื่งพริ้นคับ พออัพเดทเสร็จจากนั้นเข้าก็จะทำการตรวจสอบการอัดเททใช่ไหมครับพี่่ๆๆ แต่มันตรวจสอบนานมากผิดปกติคล้ายว่าโหลดไม่เสร็จคับ ผมตรวดูแล้วว่าเน็ตใช้งานได้ปกติคับ แต่การอัพเดทยังนิ้งเหมือนเดิมคับ พีี่ๆๆช่วยบอกที่คับ ด่วนมากคับ
กำลังเป็นอยู่คับ จะรีเสทก็ไม่ได้คับ หรืิอผมจะออกจากอัพเดจไงคับ

ikok's picture
10285
ใช้ force quit ครับ

หรือไม่ก็ต้อง hard reset (กดปุ่มปิดเครื่องค้างไว้จนเครื่องดับไปเอง)

ปรกติถ้าอัพเดทผ่าน software update แล้วมีปัญหา ให้เข้าไปโหลดตัว update แบบ stand alone นั้นมาติดตั้งเองได้จากเว็บ apple ครับ