MBA ดู Speed Internet ตรงไหนครับ

BB's picture
81
ใช้ MBA ครับ เพิ่งมี Net ที่บ้านครั้งแรกในชีวิต ของ 3BB และมือใหม่กับ Mac

อยากทราบว่าดู Speed ว่า 6M จริงตามที่ Claim ไหม ตรงไหนครับ (ต่อแบบ Wireless)

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

guliko's picture
44
ส่วนตัวผม ทดสอบความเร็วที่เวป

ส่วนตัวผม ทดสอบความเร็วที่เวป www.speedtest.or.th ครับ หรืออีกเวปคือ www.adslthailand.com อ่ะ แน่นอน ครับ

81
ขอบคุุณครับ

ขอบคุณครับ

ลอง Test ดูแล้วที่ adslthailand ได้ Download Speed 6120 kbps Upload Speed 524 kbps ครับ

ว่าแต่ว่า MBA เองไม่มี Function ให้ดูหรือครับ

ikok's picture
10285
คิดว่ามีครับ

แต่ดูได้ไม่สะดวกนักด้วยการดูผ่าน Activity monitor หรือต้องใส่คำสั่งผ่าน terminal ครับ

จะดูได้ง่ายและสะดวกก็คงต้องซื้อโปรแกรมมาเพิ่ม ยิ้ม ผมใช้ iStat Menu - ราคา 16 เหรียญ US ครับ

guliko's picture
44
ตั้ง 6m น่าอิจฉา ของ true

ตั้ง 6m น่าอิจฉา ตะลึง 2 ของ true แถวบ้านผมได้เต็มที่แค่ 2m เองเพราะอยู่ไกลจากชุมสาย หลอน

81
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ผมติตดั้งของ 3bb ครับ ไม่ใช่ True

ของ 3bb น่าจะ OK ครับ ปล่อยสัญญาณ 7M กว่า ให้ Share กัน เลยได้ 6M เต็มๆ

81
Buy for 16$ VS Download ต่างกันตรงไหนครับ

เข้าไปตาม Link ที่คุณ Kok ให้มา

Buy for 16$ VS Download ต่างกันตรงไหนครับ

แน่นอนว่า ซื้อต้องเสีย 16$ แล้ว Download ละครับ