ใช้เคส iPod แบบไหนกันบ้างครับ? ~

ikok's picture
10285

เมื่อวานนี้ผมลองแงะ iPod ตัว 5G (มั๊ง) ที่ผมมีอยู่ออกมาจากซิลิโคนเคสเพื่อจะทำความสะอาด ร้อยวันพันปีไม่เคยเอาออกมาเลยปรากฎว่ามีคราบที่บริเวณด้านหลังตัวเครื่องที่เป็นอลูมิเนียมเงิน ๆ เต็มไปหมด - - หลังจากขัดสีฉวีวรรณอยู่นานกว่าจะกลับมาเงาแบบเก่า เลยว่าจะลองไปหาเคสใหม่ ๆ ที่ทำให้ถอดทำความสะอาดง่ายกว่านี้มาใช้ดีกว่า (ของเดิมเป็นซิลิโคนครับ ต้องดึง ๆ พอสมควร)

เดินไปเดินมาในห้างแถวบ้าน ไปติดใจคนขาย เอ๊ย ซองผ้าอันนี้เข้า สีดำเรียบสนิทดีแบบที่ชอบ คิดไปคิดมาเปลี่ยนมาใช้ถุงผ้าเล็ก ๆ ดูบ้างดีกว่า จะได้ดูน่ารักสมวัย แบร่..

เลยซื้ออันนี้มาจากห้างแถวบ้านราคาประมาณร้อยบาท ครับ ^o^

ใช้ซอง/เคส iPod แบบไหนกันบ้างครับ?

sweet_jasmine_scent's picture
246
ใช้เป็น hard case ใสๆ สีฟ้า

เพราะไม่ชอบที่ซิลิโคนมันหนืดๆเวลาใส่กระเป๋าก็เลยเอาแบบที่หยิบง่าย มีความสุข
ก็ยังอยากได้นาโนอยู่ดี หรือว่า...

10285
ซื้อเคสมารอไว้ก่อนสิคะ

แล้วค่อยซื้อเครื่องตามนะ.. เอาเคสมารอไว้ก่อน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

sweet_jasmine_scent's picture
246
- -

คิดได้นะพี่ก๊อก แอบเคือง

10285
อ้าว..

ก็เอาไว้เป็นแรงบัลดาลใจไงคะ แบร่..

Spoon's picture
2
โอโดนใจมากๆครับ จริงๆเป็นคนชอ

โอโดนใจมากๆครับ
จริงๆเป็นคนชอบซองใส่ Gadget แบบนี้อยู่แล้วครับ มากกว่าเป็น silicone ทุกวันนี้เดินเล่นที่ไหน เจอ
ซองแบบนี้เป็นต้องเข้าไปดูทุกที

10285
ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้แบบนี้ครับ

พอเปลี่ยนมาใส่ซอง รู้สึกไม่ค่อยคุ้นมือเลย มันลื่น ๆ จะพาหลุดจากมือ ฮ่า... แต่รู้สึกดีกว่าซิลิโคนนะครับ ไม่เหนียวมือแล้ว =)

nickoe's picture
4320
ผมใช้อันนี้ครับ

ของ Tokidoki ไม่เข้ากะหน้าเล้ยยยยย ฮา.......... หรือว่า...

10285
โห....

เก๋ดีนะ... แต่..
ไม่เข้ากับหน้าจริง ๆ ด้วย 5555 แบร่..

little_fuku's picture
703
ของพี่นิกน่ารักกกกกก

เค้าใช้ซิิลิโคนค่ะ
แต่ติดฟิลม์ข้างในเลยไม่เป็นรอย
น้องนาโนก็ซิลิโคน
ตอนนี้อยากได้ hardcase เอามาติดเพรชตกแต่งแบบ ญี่ปุ่น อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน อ่ะ แน่นอน

10285
ใช้ตัวสีขาวเหมือนกันเลย..

ว่าแต่ ตัวใหญ่นี่ของมิกใช่ไหมคะ?...

มีคิดตี้กะสตอเบอรี่ด้วยอ่ะ .. แห่ะ ๆ 1

hardcase แบบเป็นพชร ๆ ผมเคยเห็นนะ จำไม่ได้เหมือนกันว่ายี่ห้ออะไร เห็นในงาน SITEX ที่ไปมาเมื่อาทิตย์ก่อน ใช้แล้วน่าจะดูพริ้งพราวนะคะ ~

Mixmerize's picture
1480
ม.ช. ไม่ใช่ครับ

ม.ช. ไม่ใช่ครับ แห่ะ ๆ 2
ของเจ๊แกทั้ง2ตัวแล่ะครับ
ของผมเป็น nano Gen3 ครับ ยิ้ม

10285
อ้อ....

นึกว่า..... น้องมิกจะชอบคิทตี้กับเค้าด้วย แบร่..

1480
ของผม ตอนซื้อเครื่องมา

ของผม ตอนซื้อเครื่องมา ก็ซื้อซิลิโคนมาพร้อมกันด้วย
แต่ก็งงเหมือนกันที่ทำไม มันถึงมีคราบอยู่ด้านหลัง ทั้งๆที่เราก็ใส่ซิลิโคนนี่หว่า
ยิ่งตอนแรกถนุถนอมเกินไป เอาคัตเติ้ลบัดมาถูกทำความสะอาด
ปรากฏว่าถูแรงเกิน เป็นรอยขนแมว ยิ่งเซ็งหนักเข้าไปใหญ่ครับ

ตอนนี้ปลงตกเลยจับน้องนาโนแก้ผ้า ให้เห็นหุ่นเล็กๆสุดเซกซี่
ใช้กันแบบเบิร์นๆไปเลย ไม่ถนุอะไรทั้งสิ้น

10285
ใช่ ๆ

อาการเดียวกันเลย พอใช้ไปสักพักข้างหลังจะเน่ามากครับ ก็งงเหมือนกันว่าทำไมถึงเป็นได้ สงสัยเป็นเพราะความชื้นมัง เข้าไปแล้วออกไม่ได้เลยเปลี่ยนตัวเองเป็นคราบมันเสียเลย ยิ้มปากกว้าง

leopard's picture
8
^ ^ เหมือนกันเลยครับหลังๆมาแก

^
^
เหมือนกันเลยครับหลังๆมาแกะซิลิโคนออกไปเลย ว่าแต่ข้างหลังทำไมเป็นลอยง่ายมากๆเลย ขนาดเช็ดด้วยผ้ายังเป็นลอยขนแมวเลย เน่าง่ายมากๆเลย ประมาณเดียวกับขอบของ iphone

1480
มันเป็นเอกลักษณ์ของ Apple

มันเป็นเอกลักษณ์ของ Apple ที่ต้องทำใจครับ แห่ะ ๆ 2

10285
เรื่องนี้...

เราควรจะดีใจนะ ไม่เหมือนยี่ห้ออื่น แบร่..