ต้้องการซื้อ iphone 4 ที่ new york ครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนถูกบ้าง

chung30's picture
1
ตอนนี้อยู่ new york ครับ ใครพอจะทราบบ้างว่ามีขายที่ไหนถูกๆบ้าง

ขอเป็นเครื่อง original unlocked นะครับ

จริงๆแล้วถ้าเป็นเครื่อง locked ก็ได้นะครับแต่เคยไปถาม at&t แล้วเค้าขอ security number มั้งครับ แล้วผมไม่มี พอดีมาเรียนหนังสือเฉย ไม่มีวีซ่าทำงาน

พอดีจะกลับเชียงใหม่เลยจะรวดซื้อไปฝากพี่ชาย และคุณพ่อ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

kulsrisuwan@hotmail.com

minemind's picture
3876
ซื้อเมืองไทย

ซื้อเมืองไทย เครื่องศูนย์ไม่ดีกว่าหลอครับ เป็น official unlock ด้วย

Mixmerize's picture
1480
เอ

ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่เท่าที่ทราบเครื่องที่อเมริกามีแต่แบบ Lock นะครับ เพราะเค้าผูกสัญญากับ AT&T
กลับมาซื้อที่ไทยก็ได้ครับ Official Unlock หาซื้อง่าย ราคาถูก-แพงต่างกันไม่เท่าไหร่นะ มีความสุข

nickoe's picture
4320
ตามนั้นครับ

ประเทศไหนที่ไม่มี carrier ที่เป็น official unlock
จะมีแต่เครื่อง lock ครับ

อีกอย่างคือ iPhone ตอนนี้เป็นอย่างเดียวที่ไม่มีประกันแบบ worldwide
ซื้อที่ไหนเคลมที่นั่นครับ เพราะฉะนั้น ซื้อที่นี่ดีกว่าครับ

KaZaMa's picture
15
ดูTaxด้วยนะครับ

ถ้าจำไม่ผิด NY Taxสูงมากนะครับ

รู้สึกจะราวๆ10% ถ้าจำไม่ผิดครับ

JakeJoker's picture
54
NY

Ny มีตั้งเยอะนิครับร้านมันอะ

ลองไปร้านใหม่สุดของมันดิ