Parallels Desktop install window 7

wichlovemc's picture
5
ปัญหามีอยู่ว่า ผม ลง Parallels Desktop (ตัวใหม่แต่ไม่ล่าสุด) install window 7 แล้วมันค่อยๆ กินพื้นที่ HDD ของ mac ไปที่ล่ะน้อย(ขึ้นอยู่กับการเปิด window ว่าใช้เวลานานเท่าไร)

แต่ ที่ผม สงสัยคือ ทำไม มันหาย เป็น GB เลย ครับ ทั้งๆ ที่ผมเล่น window ไม่ได้ ทำอะไรเรย ฝึกหัดเขียน code c++ ไปนิดๆหน่อย (ประมาณห้าชั่วโมงคับ)เว็บก็ไม่ได้ เปิด ใน window ทั้งๆที่ไม่ได้ใช้พื้นที่มากถึง GB เลย แล้ว หายไปได้ไงครับหรือว่า window ผมโดน ไวรัส

ph_sarawut's picture
35
อาจจะเกิดจาก

อาจจะเกิดจากการที่ Windows 7 มัน Back up อัตโนมัติหรือเปล่าครับ เพราะผมเคยเจอเหมื่อนกันต้องไปเคลียร์ หรือไม่ก็ไปปิด Auto Back Up ครับ

wichlovemc's picture
5
ออ ขอบคุณครับ

ออ

ขอบคุณครับ