จะตั้งค่าให้ไฟล์ต่างๆทั้งหมดในเครื่อง เรียงตามชื่อ อย่างไร..

rcheethoj's picture
7
จะตั้งค่าให้ไฟล์ต่างๆทั้งหมดในเครื่อง เรียงตามชื่อ โดยที่ไม่ต้องกำหนดทีละโฟเดอร์..ได้หรือเปล่าคับ..ถ้าได้ทำอย่างไร เพราะว่าต้องคอยปรับทุกครั้งเวลาต้องการใช้งานมุมมองแบบเรียงตามชื่อ ในทุกๆโฟเดอร์เลยคับ รบกวนผู้รู้หน่อยคับ..ผมใช้เวอชั่น 10.6.5 อยุ่คับ

KaZaMa's picture
15
ลองดูนะครับ

ที่Finder Clickขวา เลือก Show View Options

แล้วเปลี่ยนค่าArrange by เป็น Name ครับ

rcheethoj's picture
7
ขอบคุณมากครับ...ได้ละ พอปรับค่าไปแล้ว ลองไปกดปุ่ม use as defults

ขอบคุณมากครับ...ได้ละ พอปรับค่าไปแล้ว ลองไปกดปุ่ม use as defults... น่าจะใช่ พอลองโฟเดออื่นๆ ในเครื่อง เป็นไปตามที่ต้องการคับ ขอบคุณมาก จบ..ข่าว