Iphoneเคลมได้มือ1

nene122620@hotmail.com's picture
327
คือผมเอาiphoneไปเคลมมาจอlcdเสียแล้วเขาก็บอกให้ไปเอาเคร่ือง
แล้วทีนี้เขาก็หยิบเคร่ืองมาให้ในน้ันเขาใส่ซองซีนมาบุมาอย่างดี
แล้วในนั้นก็มีเอกสารของเราท่ีกรอกไว้ผมอยากรู้ขว่าเปนเคร่ืองมือ1ป่าว
เพราะเหนว่าจะได้rebuferแต่เคร่ืองไม่มีรอยแม้แต่นิดเดวแล้วก็มี
แผ่นพลาสติกห่อไว้เหมือนตอนซ้ือใหม่เลยผมจึงอยากรู้ว่าได้มือ1ป่าว
เพราะทุกอย่างเหมือนซ้ือใหม่เลยแค่ไม่มีอุปกรเสริม ยิ้มปากกว้าง

ikok's picture
10285
ไม่แน่ใจนะครับ

แต่ที่สิงคโปร์ เพื่อนผมเอาไปเคลมได้เครื่องใหม่มาเหมือนกันครับ

nene122620@hotmail.com's picture
327
น่าจะเคร่ืองใหม่เพราะไม่รอยแม

น่าจะเคร่ืองใหม่เพราะไม่รอยแม้แต่นิดเดวปุ่มpowerน่ีแข็งเหมือนไม่ได้กดเลย

nickoe's picture
4320
คิดว่า

refurbish ครับ
เป็นนโยบายเดียวกับ iPod
เอาเครื่องไปทำให้เหมือนใหม่
เปลี่ยนอะไหล่ใหม่ ซีลใหม่

ป.ล. ที่สิงค์โปรได้เครื่องใหม่แกะกล่องเลยเหรอครับ
ยังอยู่ในเจ็ดวันรึเปล่าครับ หรือเปิดกล่องใหม่เห็นๆ
หรือเป็นกล่องพลาสติกสีดำ ที่ไม่ใช่กล่องที่ขายอยู่

ikok's picture
10285
ผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

หรือว่าเป็นเครื่อง refurbish แต่เพื่อนผมทึกทักเอาเองว่าเป็นเครื่องใหม่ เพราะเขาก็เอาไปประกอบใหม่เหมือนกัน -o- /

4320
น่าจะ

refurbish ครับ
เพราะ มันเป็น policy ของ apple มานานแล้วครับ

327
โทดนะครับpolicyคือไรคาบ

โทดนะครับpolicyคือไรคาบ

4320
แปลว่า

นโยบายครับ

kingairsoft's picture
36
ลองเช็คที่usageดูครับ

ลองเช็คที่usageดูครับ เห็นของเพื่อนเป็นของใหม่ trueเครมมาให้

toffykapook's picture
248
ที่เคยอ่านมาเหมือนจะเรียกว่า

เครื่อง replacement ที่เอาไว้สำหรับเคลมโดยเฉพาะเลยอะครับ model จะเป็น MB715LL หรือ MB717LL ประมาณนี้อะครับอันนี้ของ 3gs นะครับรุ่นอื่นไม่แน่ใจครับ แบร่..

327
โทดนะครับ usage

โทดนะครับ usage เช็คได้ที่ไหนบ้างครับ

toffykapook's picture
248
คิดว่าเชคไม่ได้ครับ

อยากรู้อายุเครื่องเอา serial ไปเชคที่เว็บเลยครับ

327
เพิ่มเติมเครื่องผมโมเดล

เพิ่มเติมเครื่องผมโมเดล MB715LL
แต่ตอนที่ผมไปรับเครื่องนี่3gs 16 gbไม่มีขายแล้วมีแต่ iphone 4