homeworkse's picture
32
ตอนแรกลังเลมากว่าจะซื้อ mb หรือ notebook[nb] ธรรมดาดี (เพราะแมคมันไม่ธรรมดา) ตัดสินใจอยู่เป็นเดือน

เพราะส่วนตัวชอบเล่นเกมส์มาก ถ้าซื้อ macbook มาคงเล่นได้ไม่เต็มที่ แต่ถ้าซื้อ nb มาคงเล่นได้เยอะ แต่ขี้

เกียจมานั่งกลุ้มไวรัส คิดไปคิดมา ถ้าเล่นเกมส์ใช้ pc น่าจะคุ้ม เลยลอง ซื้อ mb มา โอ้โห เปิดกล่อง มา

ไม่ต้องพูดครับ นั่งจ้อง 5 นาที แล้วค่อยลองเปิดดูเปิดไม่ถึง 2 นาที ปิด กลัวทำไรพัง ไปนั่งอ่านวิธีใช้แมค

555 ตอนนี้ซื้ิอมาแล้ว แต่อยากจะถามว่า โปรแกรมเสริมต่างๆที่จำเป็นมันมีอะไรอีกบ้างครับ เท่าที่เค้าให้มาผม

ก็ว่าใช้ได้แล้ว แต่อยากลอง พวก photoshop แต่งรูป หรืออะไรก็ได้ที่ mac มันทำได้ดี อยากจะลองทำอีก

แนวอะครับ เพราะผมซื้อ แมค มาถ้ามานั่งเล่นเกมส์มันคงไม่ใช่ อยากจะลองโปรแกรมต่างๆของแมคว่าอันไหน

ควรมีเก็บไว้ในเครื่อง บ้าง แล้วซื้อจากที่ไหน

ขอบคุณที่เสียสละเวลาอ่านมานะครับ

ปล.มือใหม่

guliko's picture
44
ดีใจกับเครื่องใหม่ด้วยครับ

ดีใจกับเครื่องใหม่ด้วยครับ เข้าใจอารมณ์ตอนได้ใหม่ๆเลย ตอนนี้ใช้มาเกือบเดือน ยังไม่หายเห่อ ของใหม่เลยครับ เพ่น้องคร๊าบบ

Mataron's picture
30
ยังเห่อ

อยู่เหมือนกันเลยค่ะ
เล่นบ้าบออยู่ทุกวันจนแทบไม่สนใจลูกแล้วเนี่ย

ยินดีกับ MB เครื่องใหม่ด้วยนะคะ

nickoe's picture
4320
ยิินดีีต้อนรับครับ

mac ก็มีเกมให้เล่นนะครับ
แต่ต้องหากันหน่อย เพราะไม่ใช่ทุกเกมที่ port
ลง mac เกม online ในไทยนี่ปิดไปเลยครับ
ลองดูที่ link นะครับ เกมเพียบเลย
http://store.steampowered.com/browse/mac

ikok's picture
10285
ยินดีกับเครื่องใหม่ด้วยนะครับ

ตอนนี้มี App Store มาลงในเครื่อง mac แล้วลองดูใน App Store ดูนะครับ เกมจาก iPhone/iPad เริ่มจะมาลงเครื่อง mac แล้ว อีกหน่อยจะเยอะกว่านี้ครับ

Epsilon's picture
169
สวัสดีครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ

ก็ลองศึกษาเล่นๆ เข้า ๆ ออก ๆ โปรแกรมในเครื่องนั่นแหละครับ
ลองเล่นๆ ทำๆ ดู จะรู้ว่าทำอะไรได้มากมายเลยครับ

auy_san's picture
9
เกมหนักๆ เดี๋ยวนี้พอร์ทมาลง

เกมหนักๆ เดี๋ยวนี้พอร์ทมาลง Mac เยอะแล้วนะ
แต่อาจจอืดกว่าบน PC อันนี้เวลาเล่นยังไงคงต้องปรับลดกราฟฟิกกันเอาเอง
เกมเล็กๆเล่นง่ายๆก็เยอะอยู่เหมือนกันอย่างเกมค่าย POPCAP เกมละ 250 บาทเอง