ปัญหา การ sync iphone ครับ

aouttapit.t@gmail.com's picture
6
เรื่องมีอยู่ว่า

ผมใช้ iphone 3g แล้วปกติผม sync กับ mac book pro

ที่นี้ เครื่อง mac book มีปัญหาต้อง ล้างเครื่อง ทิ้ง แล้วข้อมูลผมหายหมดเลย ไม่ได้ backup itune ไว้เลยครับ

ผมจึงอยากทราบ ว่ามีวิธีไหมครับที่จะให้มันเหมือนเดิม แบบว่า sync ได้เหมือนเดิมแล้วก็ ข้อมูลไม่หายอะครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ ผมเป็น น้องใหม่ของ web นี้ครับ ชื่อ พีช นะครับ ขอบคุณครับผม

guliko's picture
44
ตอบจากประสบการณ์นะครับ

ตอบจากประสบการณ์นะครับ ก่อนมาใช้ mbp ผมใช้win อยู่แต่โดนไวรัส ก็เลยต้องล้างเครื่องใหม่ แล้วผมก็ได้ back up ข้อมูลไว้แต่ทำผิดวิธี ก็เลยใช้ไม่ได้คราวนี้ก็ลองใช้ iphone back up ดูแต่ข้อมูลก็ไม่มา ผมคิดว่าไม่น่าจะได้แล้วมั๊งครับ
เพิ่มเติมนิดนึงเผื่อคนที่ไม่รู้ การ back up itune วิธีก็คือ เปิด itune ขึ้นมา แล้วเลือกที่ file จากนั้นเลือกที่ libary แล้วก็ิ back up to disc
ขอโทษด้วยที่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย แต่อยากแชร์ ประสบกาณ์ครับ หรือว่า...

ikok's picture
10285
คิดว่าไม่น่าจะได้ครับ

ยกเว้นแต่ว่าคุณมี backup ของ itunes อยู่ต่างหาก ซึ่งคุณไม่มีแล้ว แห่ะ ๆ 1

คิดเสียว่า นี่เป็นบทเรียนที่ทำให้เราเริ่มหันมาใส่ใจการ backup มากขึ้นในอนาคตเพื่อป้องกันตรงนี้ครับ