ถาม เรื่อง โปรแกรม speed download 5.1.2 ใช้ยังไงครับ

nesgib's picture
21
ผมลงโปรแกรมแล้วแต่ใช้ไม่เป็นครับ คือ เราจะต้องไปปรับค่าตรงไหนหรือป่าว แล้วตอนที่จะโหลดไฟล์เราต้องทำยังไงครับ ผมลองกดโหลดแล้วมันไม่ยอมโหลดให้ครับ มันไปโหลดของตัว ซาฟารีแทนอยู่ครับ

pippo's picture
2469
แบบง่ายๆ

ถ้าแบบ manual ก็ copy URL มาก่อน กด +Add ตรงมุมซ้ายบน paste ใส่ URL ในช่องว่าง File URL: แล้วกด Add มุมขวาล่าง

21
งง

ถ้าเราจะโหลดหนังอ่ะครับ ถ้าทำแบบนั้นมันจะไปโหลดหน้าเวบมาแทนท่ีจะโหลดไฟล์อ่ะครับหรือต้องตั้งค่าอะไรหรือป่าว

2469
งั้นต้อง

right click หรือกด control + click ตรงจุดที่ให้โหลด แล้วเลือก Download with Speed Download ครับ
ตรง right click นี้มีให้เลือก Copy Link ด้วย อันนั้นแหล่ะครับคือการ Copy URL

21
ยังไม่ได้อยู่ดีคับ

คือกด โหลดแล้วที่ Download with Speed แล้วมันยังโหลดเป็น หน้าเวบอยู่อ่ะคับกดตรงไฟล์แล้วนะคับ ได้ไฟล์ดป็น .php

2469
download

จาก web ไหนอ่ะครับ ถ้าไม่ควรเปิดเผย ส่งเมล์ URL ของเว็บมาก็ได้ จะได้ช่วยดูให้ครับ

21
ของ Gushare คับ

ของ Gushare คับ