DVD sharing กับ Remote disc

sarahtoy's picture
13
เหมือนหรือต่างกันอย่างไรคะ

พอดีเครื่อง macair ในหัวข้อ sharing ไม่มีให้เลือก DVD or CD sharing
จะลง โปรแกรม DVD sharing ที่โหลดจากเวบ เครื่องก็ฟ้องว่าลงไปแล้ว
ไม่รู้ว่าจะทำไงดี

แล้วใช้ remote disc ลง win 7 ได้มั้ยคะ สงสัย?

pippo's picture
2469
ผมเข้าใจว่า

MacBook Air ไม่มีช่อง DVD Drive ครับ เลยไม่สามารถเลือก DVD or CD sharing ได้

ikok's picture
10285
ตอบครับ

DVD Sharing - เป็นการแชร์ DVD ในเครื่องเรา ไปยังเครื่องอื่น
Remote Disc - เป็นการดึงเอา DVD เครื่องอื่นที่เห็นกันใน network เดียวกันมาใช้ เสมือนมาทำงานเป็น DVD ในเครื่องเราเองครับ <- MacBook Air อาศัยยืม dvd ของคนอื่นด้วยวิธีการนี้ครับ

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ

http://support.apple.com/kb/HT1777

sarahtoy's picture
13
ขอบคุณค่ะ

เข้าใจแจ่มแจ้งแล้วค่ะ ทีนี้
ขอบคุณจริงๆค่ะ ทั้งสองท่าน ที่กรุณาตอบ
แบบว่าเพิ่งหัดใช้ mac น่ะค่ะ อาย

ikok's picture
10285
ยินดีีครับ

ยิ้ม มีอะไรสงสัยเพิ่มเติมก็มาถามต่อได้นะครับ มีสมาชิกใจดีช่วยตอบให้เต็มเลย ยิ้มปากกว้าง

nickoe's picture
4320
โดยเฉพาะ

พ่อหนุ่ม Ironman คนนี้ใช่มั๊ยครับ