iPhone(3Gs) 4.2.1 ลงแล้วมีปัญหาเรื่อง wifi

veeza's picture
117
ผมเพิ่งลงเมื่อวาน
ตอนแรกก้อปกติดี ที่บ้านมี wifi ตามปกติไม่เคยมีปัญหา
แต่หลังจากลง 4.2.1 มันค้นสัญญาณ ไม่เจอเลยเซ็งเลย
ก็เลย Restore ก็หาย ก็นึกว่าคงมีอะไรผิดไป
แต่เมื่อเช้า ตื่นมาเข้า APP Store ก็ยังเข้าได้
สักพักหลุดอีก เซ็งอีก เหออ นี่สงสัยต้อง Restore ทุกวันล่ะมั้ง

ไม่ทราบใครพอจะทราบวิธีแก้มั๊ยครับ
ก่อนที่ผมจะต้อง Restore ใหม่อีกรอบ
แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง แอบเคือง

guliko's picture
44
เจอปัญหาเหมือนกันครับ

เจอปัญหาเหมือนกันครับ ก่อนอัพผมก็ใช้ได้นะแต่หลังอัพนี่มันดันใช้ไม่ได้ คือสัญญาณมันติด แต่เวลาเข้าเวปหรือ เข้า app store หรืออะไรที่ต้องใช่สัญญาณ net นี่มันขึ้นเตือนเหมือนว่าเราไม่ได้เชื่อมต่อ ทั้งๆที่ สัญญาณเต็มทุกขีด แต่พอปิด wifi แล้วใช้ edge นี่ดันใช้ได้ซะงั้นไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกันครับ

toffykapook's picture
248
ผมเคยเป็นเหมือนกัน

แต่พอ restore แล้วก็หายเลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร