Nobhasorn's picture
18
ใช้อยู่ดีๆเผลอไปดันโต๊ะซะงั้น
ปรากฏว่า MBP ที่รัก ลื่นไถลลงไปกระแทกพื้นห้อง ด้วยความสูงประมาณ 1 เมตร

ซีดเลยค่ะ -__-"

ฝาพับบนเลื่อนมาข้างหน้าประมาณ 1 mm แต่ก็ยังปิดสนิทดี
แถมมีรอยบุบตรงมุมด้วย เฮ้อ... ซวยสองเด้ง

ตอนนี้ ทำอะไรไม่ได้นอกจากทำใจค่ะ
คิดจะหาอะไหล่เปลี่ยนนะ แต่ไม่ดีกว่า ยังใช้งานได้ปกติทุกอย่าง

มีใครเคยทำตกบ้าง มาแชร์กันหน่อยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

Mixmerize's picture
1480
มีเพื่อนเคยเจอ

มีเพื่อนเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ครับ ที่ห้องเลี้ยงแมว แล้วมันซนวิ่งเล่นกันแล้วไปชนโดนแมคบุคตกพื้น (เป็นแบบปิดฝาพับวางบนโต๊ะเรียบร้อย) ผลปรากฏเลยบุบตรงมุมเครื่องมันทั้งส่วนจอและส่วนของตัวเครื่องเลยครับ
เพื่อนก็เศร้าอยู่ ตอนแรกอยากจะเก็บตังไปเปลี่ยนเพราะสงสารเครื่อง แห่ะ ๆ 1 แต่เค้าลองไปปรึกษาคนอื่นดู อะไหล่คงหลายตังอยู่เลยตัดใจใช้ไปก่อนเพราะมันยังไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ แห่ะ ๆ 1

Ewoodsman's picture
23
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ

.....................

Cybernet's picture
399
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

สัปดาห์ที่แล้วผมนั่งดูหนังบน MBP โดยเสียบหูฟังไว้ แล้วพอดีจะลุกไปหยิบขนม สดุดสายหูฟังเข้า จน MBP หมุนมาเกือบตกโต๊ะ แต่แฟนจับไว้ได้ทัน ไม่งั้นคงบุบไปแล้ว !!!

ttutt's picture
216
ผมก็เคยครับ

ตอนนั้นคือไปเที่ยวเกาะเต่า ขับรถไปตั้งแต่ 5 ทุ่มถึงที่หมายก็เช้า แล้วด้วยความทีมีเวลาน้อยเลย ลุยดํานํ้ารอบเกาะตั้งแต่วันแรกที่ไปถึงเลย
โดยที่ผมไม่ได้นอน พอกลับจากดํานํ้ามาตอนเย็น ทางรีสอทมีไวฟายให้ใช้ฟรีเลยเช็คเมล์ซะหน่อย
ลักษณะการเล่นคือ นอนบนเตียงแล้ววางน้องแมคไว้บนตัก ปรากฎว่าหลับไปเมื่อไหร่ไม่รู้ตัว
มาตื่นอีกทีก็ตอนได้ยินเสียงอะไรดังปั้ง พอลืมตาขึ้นมา น้องแมคลงไปกองอยู่บนพื้นห้องเรียบร้อย
ตื่นเลยคับพี่น้อง เครื่องค้างไปเลย แล้วพอจะพับจอ ก็มีเสียงเอี๊ยดอ๊าด ผมเลยลอง เปิดปิดหลายๆรอบ เสียงจึงหายไป
แล้วพอรีสตาทเครื่องก็ใช้งานได้ปรกติ ส่วนร่างกายน้องแมค ก็มีรอยเล็กๆ ถ้าไม่สังเกตดีๆจิงๆก็แทบมองไม่เห็นเลย ถือว่าโชคดีไป
หลอนไปนานเลยครับ เหอๆ

BEAR_Pink's picture
234
เครื่องของหมี ตกไปแล้ว 2 รอบ

เครื่องของหมี

ตกไปแล้ว 2 รอบ ตกจากขอบเตียง
แล้วก็ใส่กระเป๋ามา แต่กระเป๋ารูดซิบไม่หมด แบบยืนอยู่นะ
เครื่องมันก็ไหลออกมาตก เป็นรอยนิดหน่อย

แต่ตรงขอบ มุมซ้ายหน้าจอ บุบ แห่ะ ๆ 3

เห็นแล้วมันยังไงก็รู้

เสียใจด้วยนะคะ

ikok's picture
10285
-o-

เสียใจด้วยนะครับ ผมยังไม่บุบ แต่ทำหน้าจอเป็นรอยหน่อย ๆ ด้วยพวกกุญแจตัวเอง .. เห็นแล้วแอบหงุดหงิดตัวเองทุกรอบครับ แห่ะ ๆ 1

PS's picture
80
โอ่ยยย

ของผมก็เพิ่งได้รอยมาสี่รอยข้างใต้ เครื่องมันลื่นจากแท่นวางโน้ตบุ้กแล้วมาครูดกับน๊อตขอบโต๊ะ แอบเคือง
แต่ตอนนี้ค่อยรู้สึกดีขึ้นแล้ว ให้เวลารักษาใจ แห่ะ ๆ 1